Lần đầu mình dùng bình của Tommee Tippee này do chị bạn giới thiệu, mình phải công nhận nhận bình sữa rất bên này màu cánh gián rất đẹp luôn. Chất nhựa của bình làm từ PPSU cao cấp, khả năng chống trầy xước cao, chịu được nhiệt độ lên đến 180oC, độ bền và an toàn rất cao. Mực in vạch định lượng và các họa tiết trên bình có nguồn gốc chiết xuất thực vật dùng trong lĩnh vực thực phẩm, không gây độc hại cho bé. Vạch định lượng được in rất chính xác và bền lâu.

Núm ty của bình sữa Tommee Tippee đặc biệt mềm mịn tự nhiên mô phỏng ty mẹ, tạo cảm giác như làn da ty mẹ, cho bé dễ dàng ngậm, mút tự nhiên, cái này mình đã test thử rồi ấy. Núm ty làm bằng silicon cao cấp, có thể thể chịu được nhiệt độ lên đến 220oC, mình sử dụng các máy tiệt trùng chuyên biệt là máy tiệt trùng hơi nước và thấy không ảnh hưởng đến chất lượng của núm ty gì cả, đây là điều mình cực thích ở loại bình này của hãng. Ngoài ra, Núm ty còn có van Easi-Vent nằm trên núm ty có chức năng thông khí chống sặc, chống đầy hơi cực kỳ hiệu quả đã được kiểm chứng nên cái này các mẹ cứ yên tâm vì con sẽ không bị đầy hơi hay sặc sữa gì cả.

Bình PPSU của Tommee tippee thì đang được bán ở hầu hết các siêu thị mẹ và bé như concung, Kids plaza hay hệ thống Aeon đây, em mua đợt rồi có km đây ạ, nên các chị tranh thủ mua nha, bình PPSU này đợt mình mua giá tốt lắm.

hình ảnh