Chào các mẹ! Bé nhà mình là bé gái được 1,5 tháng rồi. Lúc sinh cháu đc 3,4kg sau 1 tháng cháu tăng được 1kg nuôi sữa mẹ hoàn toàn, từ lúc trong tháng mỗi lần bú mẹ là cháu hay giẫy dụa, co cúm người và không chịu nằm yên khi bú hoặc chỉ mút mát chút lại lăn ra ngủ nên mình cảm giác cháu không bú được nhiều. Giờ cháu vẫn vậy nhưng phản ứng có vẻ mạnh hơn, không muốn bú là cháu mím môi hoặc dùng lưỡi đẩy ra mặc dù mới chỉ ngậm ti mẹ được 1-2 phút, cháu ngủ cũng không yên giấc cứ 1 tiếng hoặc ít hơn lại dậy, một ngày chỉ đi ị từ 1-2 lần, tè thì mình ko đếm đc vì mình đóng bỉm cho con nhưng cũng chỉ thay 2-3 cái, mình vẫn tắm nắng cho cháu mỗi ngày và uống vit D liều dự phòng ngày 2 giọt. Chắc vì bé bú ít quá nên sữa của mình cũng ít đi, ngực ko đầy sữa mà cứ mềm lèo nhèo ấy, hic hic, mình sợ vài tháng nữa khi bé lớn hơn lại không đủ sữa cho bé bú. Mình nên làm j với tình trạng con mình bây giờ các mẹ ơi? Mình đã thử hút sữa ra bình cho bé bú nhưng tập mãi, mất vài ngày bé cũng ko biết bú mà cứ nhai nhai mình lại cho bú mẹ nhưng cũng chí bú được 1 chút là bé lại nhè ra? Mình có nên kích cho sữa về nhiều hơn bằng máy hút sữa rồi kiên quyết cho bé bú bình bỏ hẳn ti mẹ ko ạ? Chứ cứ tình trạng này thì mình sợ con thì chậm lớn mà mẹ thì ít sữa, xì - trét lắm! Các mẹ cho mình lời khuyên nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều!