Chào các Anh/chị!

Keru nhà em nay được 1 tuổi, mới bị sốt virut 1 tuần xong, giờ lại sốt 39 gần 40 độ, không ho, không sổ mũi, thi thoảng hắt hơi vài cái,..nổi hạch ở sau tai. Em cho đi khám trong khoa nhi Bạch Mai, bác sĩ cho xét nghiệm máu và kết quả là bác sĩ bảo cháu bị nhiễm trùng nhưng chưa kết luận ở vị trí nào? bác sĩ nghi bị họng (con em trước đây bị viêm họng cấp 1 lần rồi, 1 lần đi khám tai mũi họng thì bác sĩ nói cháu bị viêm VA mạn tính, em cũng đang nghi con em bị V/A) và kê thuốc kháng sinh: klavunamox 400/57mg, newcobex 10ml, thuốc halixol. thì về nhà con em không sốt nữa, gọi cho bác sĩ bảo vẫn cho uống thuốc kháng sinh, khi uống kháng sinh vào con em nổi hết các mụn li ti như kiểu dị ứng ấy, ngứa ngáy và cứ dụi và quấy khóc, thì đi ngoài phân dạng lỏng nhưng đi 1 lần, em gọi bác sĩ nói vẫn cho uống thuốc và theo dõi, đến chiều cho uống tiếp thì vẫn nổi mụn lan ra khắp người, gọi cho bác sĩ thì bác sĩ bảo cho uống đúng 5 đủ ngày. Mà uống vào thấy con cứ kiểu mệt mỏi, chán ăn, hay quấy sao mà em lo quá ạ. Ai có kinh nghiệm cho em xin chút ý kiến với ạ.

Nhìn con thế này em sót lắm ạ!