Em đang buồn quá các chị ạ. Bọn e mới cưới nhau đc hơn 1 năm. Hiện tại e đang có bầu 7 tháng và siêu âm là con gái. Chồng e là con trai 1, trong gia đình có 6 chị e gái. Bố chồng e là trưởng họ. Hiện tại e đang ở nhà buôn bán và chờ sinh con. Chồng đi làm xa, cuối tuần mới về nên 2 vc cũng ko có nhiều tgian tâm sự và quan tâm tới nhau. Nhất là trong giai đoạn bầu bí này. E nói qua tình hình của e là như vậy để anh chị hi

Dạo này cuối tuần về nhà, e cảm thấy chồng hay buồn và suy nghĩ. E cũng đoán là do em đang mang thai con gái, e hỏi thì chồng đã xác nhận là đúng. E nói con cái đến với mình là duyên rồi, trai gái gì cũng được. Với lại là đứa đầu, nên ko có gì lo lắng cả. Đứa sau là con trai thì được rồi. Chồng e nói là

tại e muốn có con gái đầu lòng, nên em mới giở trò để có con gái. E nói ko phải mà cứ ko tin.

Rồi còn hỏi e là khi nào e sinh con thứ 2. E nói để con gái lớn đã, chừng 4 hoặc 5 năm nữa. Vì đâu phải đẻ ra là xong. Còn phải nuôi nấng, sau này còn cho ăn học chứ. Chồng e bảo thế thì lâu quá, anh ko chờ được. A muốn có con trai sớm. Rồi hỏi e có biết tại sao mẹ phải sinh tận 6 người con ko?

E bảo là e hiểu. Rồi hỏi chông: nếu e sinh 5 đứa mà toàn con gái, thì cũng phải cố đứa thứ 6 a? Nếu đứa thứ 6 là gái thì sao? Chồng bảo: vẫn phải cố thôi. E nói là e không làm được. Em muốn con cái của em được chăm sóc tử tế, ăn học đàng hoàng. A nói tùy em. Tính sao thì tính. A phải có con trai.

Buồn và nản. Cảm giác chồng và nhà chồng chỉ muốn em làm máy đẻ thôi. Nhìn thấy chồng mà mất hết cảm xúc.