Mấy ngày nay mẹ buồn nhiều và lo lắng cũng nhiều nữa. ba mẹ đang lạnh lùng với nhau, chỉ có con là vô tư ko biết j cả, vẫn quay qua chọc ba mẹ cười...nhìn con mẹ cũng chẳng giận nổi ba nữa, và hình như ba cũng vậy.

Vậy là Bo tròn 17 tháng thì có e, mẹ sanh con phải mổ rồi, nên lần này sanh e mẹ cũng phải mổ, mẹ và bà nội chọn ngày đẹp để e ra đời, chỉ còn 4 ngày nữa thôi con à, con phải ngủ ở nhà với bà nội rồi, con phải ngoan ko được khóc nhè nhé:Sad:...sanh mổ nên mẹ phải nằm 7 ngày mới về với con được, mà cũng ko thể ẵm con hay chơi đùa cùng con được...ko biết lần đầu thấy e thì con sẽ phản ứng như thế nào nhỉ? Mẹ ẵm e con có khóc rồi đánh e ko...Con lại đi trẻ đúng ngày mẹ sanh nữa, sao mẹ thấy lo quá, dù có bà nội và bà ngoại thay nhau chăm con rồi.

Ngày mai 2 mẹ con mình dọn về ngoại ở, về đó cho vui vẻ con nhỉ, cũng là để con quen ngủ đêm ở trong ngoại nữa, sau này mẹ xuất viện 3 mẹ con mình sẽ ở ngoại 2 tháng rồi về lại nhà, khi nào nhớ mẹ con mình thì ba xuống thăm, chứ mẹ chẳng mong chờ j được ba san sẻ trong việc chăm sóc 2 con đâu, dù có thương 2 con đến mấy nhưng ba vẫn là 1 người vô tâm...Con 17 tháng rồi mà chưa 1 lần ba pha cho con được bình sữa nữa mà.

Ngày trước mẹ sanh con, ba vui lắm, nhưng cũng chỉ tạt qua BV thôi, chứ nói ba ngủ lại với mẹ con mình thì ba toàn tìm cách lủi, biết sao được, ba được cưng chiều từ bé nên quen rồi mà...:Smiling:

Mẹ con mình cùng cố gắng lên nhé, sau này hết đau vết mổ mẹ sẽ ẵm con bù vậy:Laughing::Laughing: