Xin chào các chị em trên diễn đàn. Đây là lần đầu tiên e viết bài trên webtretho, vì căng thằng, lo lắng quá nên e không biết sao, mong được mọi người tư vấn giúp em.

Em lấy chồng được 3 năm rồi, 2 năm đầu tụi e chưa định có con, nên mỗi lần xxx là oxa cho ra ngoài hết, tụi e chưa bị vỡ kế hoạch lần nào. Cũng trong 2 năm đó e cứ bị viêm âm đạo cấp, e đi chữa suốt ở bệnh viện Hùng Vương, bsi cho e đặt thuốc liên tục nhưng vẫn không hết. Cứ mỗi lần xxx là e lại bị ngứa rát trở lại. 6 tháng nay thì e chuyển sang chữa ở bv Từ Dũ, lúc đầu có khả quan, nhưng rồi cũng bị lại. Hơn nữa e đi siêu âm thì bsi bảo e còn bị u nang buồng trứng trái (loại II) + ứ dịch tai vòi trái. Bsi cho thuốc về đặt và uống để giảm đau. 2 tháng nay kinh nguyệt của em bị trễ. Tháng 2 thì bị trễ 8 ngày, còn tháng này thì e đã trễ gần 10 ngày rồi vẫn chưa có. E có đi khám lại thì thử que âm tính, siêu âm thì kết quả là xuất huyết nang buồng trứng trái, khối eco kém có các sợi eco vàng, thành dày 1.7mm + u nang buồng trứng trái (loại III). Mà bụng e thì cứ bị đau vùng hạ vị (đau như bị vậy đó), 2 bên bụng thì thỉnh thoảng lại đau nhói lên.

Bsi có cho e thuốc uống nói là sẽ ra kinh, và hẹn 1 tháng sau tái khám.

Em đang lo lắm, không biết bị xuất huyết vậy có bị chảy máu ra ngoài không, có giống như có kinh không. Hơn nữa e cứ bị ngứa rát âm đạo mãi không hết. Mà bị u nang buồng trứng liệu không phẫu thuật thì có khỏi không? Em còn có cơ hội làm mẹ nữa không. Em sợ lắm, vì gia đình có mỗi oxa là con trai thôi, nên e âm thầm tự đi khám, chẳng dám cho bme 2 bên biết.

Chị nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp e với, dạo gần đây e cứ nghĩ mãi về việc đó nên bùn lắm.

Em chân thành cám ơn các mẹ, các chị nhiều. Mong cho các con thơ mau về