Em 28 tuổi, chưa sinh con lần nào. Hai vợ chồng để thả 1 năm nay chưa dính. Tháng vừa rồi em canh trứng, bác sỹ Nguyệt ở Cát Linh cho em uống thuốc kích trứng Clomyphen 50mg x 10 viên/5ngày, bắt đầu uống vào ngày thứ 2 của chu kỳ kinh nguyệt (ngày bị thứ 2). Sau đó nghỉ 3 ngày rồi uống Progynova 2mg x 6 viên/3ngày (tức là uống vào ngày thứ 10 của chu kỳ kinh). Em đến siêu âm đầu dò (soi trứng) các ngày thứ 9, thứ 11 của chu kỳ kinh và bác sỹ cho chỉ định ngày xxx vào ngày thứ 12, 14, 16, 18, 20... của chu kỳ kinh.

Trước đây chu kỳ kinh của em đều 28 ngày nhưng khoảng 6 tháng gần đây thường kéo dài từ 30-32 ngày (có thể do em căng thẳng vì quá mong baby), em không biết nếu uống thuốc kích trứng thì vòng kinh có thay đổi hay không?

Nếu uống thuốc kích trứng làm vòng kinh trở lại 28 ngày thì đến nay em đã trễ kinh được 4 ngày, còn nếu vẫn là 30 ngày thì em cũng đã trễ 2 ngày. Bác sỹ bảo sau khi xxx 14 ngày có thể thử bằng QT và từ ngày đầu tiên bác sỹ chỉ định vợ chồng em xxx đến nay đã được 20 ngày.

Hôm qua em thử QT đã lên 2 vạch nhưng còn băn khoăn không biết em uống thuốc kích trứng liệu có cho kết quả thử thai sai không. Vạch đầu tiên lên nhanh, đậm, rõ nét. Vạch thứ 2 ở dưới lên từ từ, khoảng 3 phút đầu vẫn còn nhạt, sau em để hẳn 5 phút thì có vẻ đậm hơn, nhưng vẫn không đậm bằng vạch trên.

Mấy ngày nay em luôn thấy khó thở và nghẹn như mắc 1 cái gì đó ở cổ họng, ngực hơi đau (nhưng bình thường đến tháng em cũng hay bị đau ngực). Như vậy kết quả thử thai bằng QT lên 2 vạch của em có thể tin tưởng được hay không? Thứ 7 tới này em mới đi siêu âm được nhưng sốt ruột quá, lên đây post bài nhờ chị em có kinh nghiệm chỉ bảo em cho em thêm phần yên tâm. Em cảm ơn các chị!