Em được biết hiện nay có pp thụ tinh ON nuôi trứng non, em tìm hiểu nhiều về phương pháp này, vì năm mới này em dự định đến Từ Dũ để tiến hành.

Em cưới 5 năm, 1.5 năm đầu em dùng thuốc ngừa thai, sau đó em thả 1 năm mà không thấy có con, em đến nhiều bệnh việc khác nhau để điều trị. Lâu dài nhất là HV. Sau khi uống Clomid, Gonal F, bơm tinh trùng 2 lần, mổ nội soi 1 lần, nhưng kết quả chỉ là : con số 0, 3 cái sẹo xấu, 1 lần bị quá kích buồng trứng. Rồi em quay sang uống thuốc Tàu của 2 tiệm, cũng chẳng thấy con đâu. Hiện nay em đang trong tâm trạng hoang mang, sợ mất chồng, sợ không con. Em muốn mình dồn hết tâm huyết và tiền bạc để chơi một ván bài cuối cùng là thụ tinh ống nghiệm, rồi sau đó em lại tiu ngỉu khi nghe ai đó nói bệnh việc TD không còn dùng pp nuôi trứng non. Em chẳng biết mình phải dùng pp nào để có được một thiên thần. Lúc nào em cũng trong tâm trạng sốt sốt, buồn buồn, lo lo. Em đã bị quá kích buồng trứng 1 lần, có nghĩa là em khó có thể dùng pp TTON bằng trứng trưởng thành. Hành trình đi tìm con sao mà dài quá, nhưng trong lòng em không ngừng hy vọng....

Mong được chia sẻ cùng các chị có cùng hoàn cảnh.