Em đang rất lo, các chị có kinh nghiệm trong việc này giúp em với. Kỳ kinh cuối của em là ngày 23/03, cũng không đều nhưng thường thì khoảng 30 - 32 ngày, lâu lâu 26 hoặc có khi đến hơn 40 ngày, vì mới cưới nên trước đó em cũng không theo dõi kỹ lắm. Ngày 27/04, em thử que chỉ có 1 vạch, sau đó ngày 02/05 em thử lại, lên 2 gạch nhưng rất mờ. Em đi BS ngay ngày hôm đó, SA nhưng chưa thấy túi thai, nội mạc dày 12mm,, DAP 38mm, phần phụ trái có hiện tượng ứ dịch. Em được BS kê toa uống Duphaston, Odiron. Tái khám ngày 09/05, SA lại vẫn không thấy túi thai, nội mạc 14mm, DAP 49mm, vẫn chưa thấy thai trong TC, phần phụ trái có 1 khối echo tổng hợp,em lại tiếp tục uống Duphaston, Tothema, và Enat 400. Ngày 14/05, em tái khám nội mạc 24mm, DAP 50mm, sát đáy nội mạc co 1hi2nh echo trống, phần phụ trái bình thường, em được kê toa như cũ, không dùng thêm Enat. Lần tái khám gần nhất là 21/05, vẫn chưa thấy thai, nội mạc 20mm, DAP 48mm, lòng TC có hình ảnh giống túi thai, phần phụ đều bình thường và em vẫn dùng thuốc toa cũ. BS có khám trong vào lần tài khám thứ 2 và thứ 3, có nói em có khả năng có thai. Em cũng có hỏi khả năng có thai ngoài tử cung không nhưng BS cũng không chắc, cũng không cho em làm thêm xét nghiệm gì, chỉ đơn giản dặn nếu có dấu hiện cấp cứu thì đến BV Phụ Sản gần nhất, BS đang khám cho em là BS Hồ Thị Cúc BVDHYD. Em có đến khám ở AN SINH nhưng kết quả cũng vậy. Theo em, ngày thụ thai là ngày 23/04, em cũng không có triệu chứng gì lạ cả, không có đau bụng, không xuất huyết, không đau vai, lưng...như các triệu chứng thai ngoài. Hôm nay em có thử lại que, 2 vạch rất đậm, em phải làm gì các chị? em có thể đến đâu để kiểm tra? Chờ từng ngày em sốt rột quá, BS hẹn em tái khám ngày 28/05 này đó. Các chị giúp em nhé. Thanks