Xin chào mọi người, các chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với nha. Tình hình là còn 1 tháng nữa em chuẩn bị kết hôn rồi, mà giờ em đang chuẩn bị cho ngày trọng đại của cuộc đời mình trong tâm trạng lo âu sầu não lắm ạ. Chẳng là hôm vừa rồi hai vợ chồng em dẫn nhau đi khám xong định tiêm vacxin để chuẩn bị có em bé, nhưng đến lúc khám phụ khoa (chỉ mình em khám thui) thì bác sĩ kết luận em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung, em buồn và thất vọng nhiều lắm. Từ nhỏ nguồn nước nhà em đã không được sạch rồi, nên từ ngày dậy thì em cũng đã bị viêm âm đạo, em lại không để ý lắm vì nghĩ chắc ai cũng bị như mình thôi. Sống lâu với lũ nên em cũng quên mất bệnh của mình luôn từ khi nào không hay mà không chú trọng chữa ngay từ đầu, giờ thì em lại bị như vậy – thú thực bọn em có quan hệ trước hôn nhân rồi nên nó mới viêm vào tới bên trong và nặng vậy các chị ạ. Có chị nào từng bị như em không ạ, cho em lời khuyên với, em thực sự hoang mang lắm vì bệnh này nó không có đơn giản, nhẹ thì có thể dẫn đến viêm buồng trứng, viêm tử cung, nặng thì… còn có thể dẫn đến vô sinh nữa. Nếu thực sự bị vậy thì em không biết làm sao giờ nữa.