Các Mẹ ơi!tình hình là e nhắm nhía năm nay phải bầu bì..phải ốm nghén vì nhóc đã 4T rồi cũng cần thêm 1 bé cho có anh có em chứ 1 mình nhóc là hắn nhõng nhẽo lắm mà nhà cũng khan người...Thế là em và chồng lên KH ăn uống nghỉ ngơi tẩm bổ, cơ mà chả có gì để nói..nếu..k xuất hiện cục tức như thế này...Đùng 1 cái Ba em nhập viện mổ tim..vì bận công việc nên e k nghỉ đc chỉ có chồng và vợ chồng anh chị em chăm Ba. Ba k muốn ai biết Ba mổ sợ ngta thăm lại mang nợ, nhưng chồng e lại báo Ba chồng lên thăm...và cái chính là sau khi thăm thì Ba chồng đòi ở lại chơi với cháu..Em đã k có thời gian, đầu tắt mặt tối với công việc, bi h thêm khoản...làm tôi tớ cơm nước cho Ba chồng trong khi Ba mình mổ nằm BV thì ăn cơm hộp..nói ra..nc mắt nhòe đi!:((...Nhưng rồi cũng ráng vì Ba e đã xuất viện về nhà có BS tới nhà chăm sóc...Ba chồng vẫn...ở chơi...mọi sinh hoạt vc e bị đảo lộn...vc ăn uống cũng phải dè chừng, nhiều khi muốn tẩm bổ cho chồng mà đồ tẩm bổ cái vụ ấy thì mắc...mua về k mời k đc...hic...xong sinh hoạt vc cũng mất hứng mấy lần rùi mất lun vì đang abc thì Ba chồng kêu um xùm lúc thì đt hết tiền mà đêm khuya ma nào bán card mà mua chớ, lúc thì quạt lạnh quá không biết tắt ( quạt hơi nước)....khi thì ổng ngủ gáy.....ôi chời ơi! có 1 tuần mà e mún điên lên nè...e dự tính là có đậu thai thì sanh tầm tháng 2...nghỉ hậu sản 6 tháng đến tháng 8 đi làm kịp tháng 9 đi học lớp nâng cao....tình hình thế này sao mà làm ăn, sao mà đậu thai, sao mà....tinh thần quan trọng trong cái vụ sản sinh ra thế hệ kế tiếp, và đồ ăn thức uống thì hỗ trợ phần nào đó cũng khá quan trọng phải k ạ? Mới nghe phong phanh Má chồng thứ 7 này lên nữa...................................em phải làm sao để bầu bì...ốm nghén..để có cớ mà khỏe cái thây bi h? Làm sao để nhanh đậu thai bi h..trong tình hình như thế này???