Vào WTT cũng lâu rồi nhưng em chưa có dịp gì để buôn cả, cái ID cũ cứ để đấy tự nó sign in vào, lâu lâu ko dùng giờ vào lại thì quên béng Pass, đành phải lập ID mới vậy.

Bé nhà em thì mới được gần 1 tuổi thôi, hiện giờ thì hoàn toàn chưa có ý định làm tập II vội, nhưng mà họ hàng,các bà các dì, rồi hàng xóm thì cứ khuyên là để sang năm (tức là năm 2007 ý ạ) sinh bé thứ II đi là vừa, khi đó bé nhà em được 2 tuổi rồi, giờ ông bà nội còn khoẻ chăm cho, chú (tức là em trai chồng em ý) lại chưa có "gì " cả, thì ông bà rảnh rang chăm cho mẹ cho con, chứ để vài năm nữa chú có "cô" rồi có "bé" thì hơi vất vả hơn.

Mẹ chồng em thì cũng để tuỳ hai vợ chồng quyết định nhưng ý bà thì cũng có vẻ là nên sinh vào sang năm vì sang năm hợp cho tuổi hai vợ chồng, mà cũng lại là năm đẹp nữa.

Em thì cũng hơi ngại, vừa sinh con xong cũng muốn nghỉ ngơi tí chút... Tuy nhiên, Con cái là lộc của mình mà, mê lắm, nên công việc hay gì thì cũng phải tính cho con chứ, sang năm thì con hợp tuổi bố mẹ, lại là năm tốt nữa, cũng hơi tiếc, nhưng vấn đề là chỉ thương bé thứ nhất còn bé quá thôi... Không chăm được cho con thì tội nó lắm.

Nếu hai bé gần nhau (em thấy người ta bảo) là giới tính hay cùng giống nhau, em tính nếu em sẽ cố gắng để là em trai, (tất nhiên là tính thôi, còn con gì cũng còn phải tuỳ.. giời). (Ở đây em ngoại trừ trường hợp lucky như gia đình bác Tũn & Box nhé).

Mà hai Bé gần nhau quá nuôi sợ vất vả quá không các chị nhỉ? (Cũng Chờ gia đình bác Tũn & Box cho ý kiến nhé).

Hihi, nhưng ngược lại, theo ý kiến họ hàng thì ,vất mấy năm đầu xong thì sau này lại nhàn thôi ạ)

Nếu tính năm tốt thì năm sau rất tốt cho bọn em để sinh bé, còn nếu không thì em định năm 2012 cơ ý ạ.. nhưng sợ để lâu thì e máy móc... có vấn đề thì sợ lắm, mấy lại lúc đó tuổi cũng 34 rồi có giừ quá ko nhỉ.

Mà cũng vì những nghĩ ngợi như trên nên cứ thấy rắc rối lung tung beng cả lên, nên mới mở topic này để các mẹ vào đây cho ý kiến rồi em sẽ rút ra KN xem thế làm thế nào là hợp hơn cả..

Hơi dài dòng, xin các mẹ thông cảm.

Topic này em mở ra để tham khảo ý kiến các bác (nhất là các mẹ có 2 bé đấy ạ)

tham khảo xong rồi em sẽ tính.. Thấy thuận lợi thế nào thì để còn kịp ạ!

Cảm ơn các mẹ nhé