Sinh con trai hay con gái là câu chuyện muôn thủa trong xã hội Việt Nam từ thời xa xưa cho đến ngày này. Vấn đề ngày cũng xảy ra ngay trong gia đình em các chị ạ. Bố mẹ em thi thoảng vẫn hay ngồi ôn lại chuyện ngày xưa với em rằng, thực ra nếu ngày đấy số tôi không may mắn thì có lẽ sẽ chẳng bao giờ có em ngày hôm nay đâu. Một câu chuyện đối với em mà nói cùng chẳng có gì xúc động lắm bởi vì em hiện tại vẫn ngồi đây rồi mà hihi.Nguyên nhân chính là việc em đã có một người chị gái và bố em lại là con trưởng trong gia đình, mà các chị biết đấy thời ngày xưa các cụ quan trọng của việc con trai với con gái như thế nào, cho nên bố mẹ em rất mong muốn có một cầu con trai kể kiểu như nối dõi tông đường đấy ạ, kiểu như nhà thì phải có nếp có tẻ ý. Nghĩ đến đây em thấy bản thân mình may mắn quá các chị ơi, do ông thầy bói ông ý phán sai các chị ạ, ông ý chắc chắn 100 % rằng bố mẹ em sẽ sinh thằng cu cho nên em với vẫn còn đang ngồi ở đây viết vài dòng tâm sự này với các chị.

Việc trong xã hội ngày nay càng ngày càng cởi mở hơn về chuyện con trai con gái là một điều vô cùng ý nghĩ đấy ạ. Với em hiện tại khi đã sinh được một cô con gái rồi thì bé sau dù là con gái hay con trai đi chăng nữa thì điều đó cũng không còn quan trọng nữa rồi, miễn là có hai đứa con cho vui cửa vui nhà chứ nếu một đứa thì em nghĩ rằng quá ít rồi ạ. Mong rằng hiện tại sẽ có nhiều bé gái được sinh ra hơn nữa, hưởng cuộc sống tươi đẹp này.