http://www.webtretho.com/forum/f90/phuong-phap-do-nhiet-do-hai-vach-cang-det-do-choet-sieu-net-nao-tang-22-a-2036820/index70.html

=> Link nhà cũ đây ạ.

Xin chào cả nhà, vì thấy nhà cũ vắng quá, với lại cũng 70 trang rồi nên mình mạo muội xây nhà mới, hi vọng hưởng được may mắn như các mẹ.

Đầu tiên, em xin chúc các mẹ và bé dồi dào sức khỏe, cán đích an toàn, những mẹ nào đang mong bé như em đều 2 vạch hết !!!

Sau khi tìm hiểu các topic rất bổ ích trên wtt thì em mới biết đến PP đo nhiệt độ này, nhưng thú thật em còn gà mờ quá, cũng làm theo hướng dẫn của các mẹ nhưng kết quả loạn cả lên. Em xin nêu 1 số câu hỏi sau để các mẹ thông thái vào giải đáp giúp em cũng như để các mẹ mới tập đo nhiệt độ như em có thêm kinh nghiệm,

Em xin cảm ơn rất nhiềuu @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Câu hỏi như sau:

1. Nên đo nhiệt độ vào buổi sáng khi vừa mới ngủ dậy và chưa làm bất cứ gì phải không ạ?

Em xin hỏi là, em ngủ máy lạnh cả đêm vậy lúc đó chắc chắn người em đang mát, vậy có ảnh hưởng đến KQ đo không? Em đo thân nhiệt bằng nhiệt kế điện tử, kẹp nách, khi vừa ngủ dậy và người đang mát do nằm điều hòa nhưng khi đo em đã tắt điều hòa rồi, thì nhiệt độ thu được là 35.9. vậy kết quả này có tin tưởng được không ạ. Em đo ngày thứ 6 sau rụng trứng.

2. Tại sao không nên đo buổi tối ạ?

Em đo buổi tối, môi trường bình thường không điều hòa, những ngày tháng 4 này thì thời tiết hơi nóng, em đo được 36.9 độ ( lệch 1 độ so với đo sáng sớm) em vẫn kẹp nách để đo.

Thực ra em đã bầu 1 lần nhưng không may không giữ đc bé ... :( khi có thời gian em sẽ kể lại về vấn đề này, cũng là chuyện rất buồn, lần đó thì 2vc thả cái dính liền, rất nhanh và nhạy, lúc đó quá vô tư nên không để ý dấu hiệu gì cả. Nhưng em phải nói thêm là lần bầu đó người em không bị nóng bức gì cả, có khi còn thấy lạnh nữa là khác, hay do cơ thể em nó vậy nhỉ?

Hôm nay là ngày thứ 6 sau rụng trứng, hồi hộp quá các mẹ, lần đầu tiên em đi canh trứng. trứng 20mm, nội mạc 12mm. 2 vc xxx từ trước rụng trứng 2 ngày cho đến khi trứng rụng, nói chung là chặn đầu, đuôi hết rồi... ko biết có thành công không đâyyy ....