Các chị ơi, làm ơn giúp em chuyện này với ạ. Tự nhiên khi làm em không nghĩ ngợi gì nhiều đến bây giờ thì em sợ quá đi mất. Chuyện là em đã dùng thuốc phá thai để bỏ đi đứa con đầu của mình vì không biết là mọi chuyện sau này sẽ đau đớn thế này…

Lúc đó vợ chồng em mới cưới, không có điều kiện nên dặn nhau không để dính bầu. Đã dùng biện pháp tránh thai bằng bao rồi nhưng lần đó anh đi công tác lâu ngày về vợ chồng gần nhau vội mà quên mất phòng vệ. Lần đó cũng là định mệnh, em dính bầu. Hoảng quá, em với chồng bàn nhau thì hai đứa khi đó dại dột đã quyết định bỏ. Do thai còn nhỏ nên bác sĩ khuyên chọn phương pháp phá thai nội khoa, tức là dùng thuốc. Nghe bảo đây là một trong những phương pháp an toàn nhất lại hiệu quả. Em yên tâm làm theo và phá thai thành công.

Sau lần đó đến nay đã 3 năm, vợ chồng quyết định sinh thì mãi chưa thấy con đâu. Em đã đến bệnh viện để được tư vấn về vấn đề này và kể hết mọi chuyện cho bác sĩ nghe thì bác cho biết là hiện tại em khó có thai do niêm mạc tử cung rất mỏng, thai không thể bám được. Còn nếu có thì trường hợp sẽ bị thai ngoài tử cung sẽ rất lớn. Mà thai ngoài tử cung khả năng để giữ con cũng không phải là chuyện dễ dàng gì, hầu hết cứ phải đình chỉ thai để bảo toàn tính mạng các mẹ ạ.

Bây giờ em cứ nhìn chồng rầu rĩ hoài mà không biết nên trách mình hay trách ai đây. Phụ nữ mà không con thì khác gì cái cây không trái. Điều đó chính là nỗi đau lớn nhất của người phụ nữ, chưa kể chuyện gia đình chả có tiếng cười đùa của con trẻ nữa. Chồng ở với mình mãi, không con cái rồi cũng ngán ngẩm mà ra ngoài tìm thú vui mới thôi.

Không biết là các chị có cao kiến gì hay không trong chuyện này chỉ giúp em với. Có cách nào để em có thể đón được một đứa con hay không ạ. Hiện em bế tắc quá!