Thấp tử cung (thấp dạ con) là hiện tượng tử cung không nằm đúng vị trí mà có xu hướng nằm thấp và sa xuống lòng âm đạo. Thấp tử cung vẫn có thể thụ thai và mang thai bình thường. Nhưng hơi khó, vì sau mỗi lần quan hệ tinh dịch lại dễ dàng chảy ra ngoài.

Qua tìm hiểu kết hợp với kinh nghiệm của bản thân, em xin được chia sẻ với các mẹ một số tư thế quan hệ giúp các mẹ bị thấp tử cung dễ dàng mang thai nhất.

Tư thế truyền thống

Thông thường, đây là tư thế dễ thụ thai nhất vì "cậu nhỏ" xâm nhập sâu nhất vào bên trong "cô bé", giúp tinh trùng tiến gần tới cổ tử cung nhất. Tuy nhiên, với các mẹ bị tử cung thấp thì tư thế này lại khiến tinh dịch dễ dàng trôi ra ngoài sau khi kết thúc giao hợp. Vì vậy, trong quá trình "yêu" các mẹ hãy đặt một chiếc gối dưới hông và duy trì tư thế này khoảng 1 tiếng sau khi "yêu" xong các mẹ nhé.

Tư thế từ phía sau

Với tư thế này, các mẹ quỳ gối, hạ thấp khủy tay và nâng vòng ba của mình lên cao. Bằng tư thế này, tinh dịch không chỉ không bị trôi ra mà tinh trùng dễ tiếp cận với cổ tử cung. Đặc biệt là các mẹ và chồng sẽ thấy khoái hơn đấy ạ.

Tư thế nằm nghiêng

Tư thế này hay còn được gọi là tư thế úp thìa các mẹ ạ. Tư thế này cũng giúp cho tinh trùng dễ dàng bơi vào tử cung.

Nhưng dù áp dụng tư thế nào đi chăng nữa, thì các mẹ cũng cần nhớ một điều là: Các mẹ cũng nên ở góc thấp hơn so với nam giới để các tinh binh dễ dàng chạy vào cổ tử cung hơn. Thực tế thì tất cả các tư thế đều chắc chắn có thể thực hiện công việc thụ tinh nhưng sử dụng các tư thế này sẽ giúp các mẹ bị thấp tử cung mang thai hiệu quả nhất.

Tuy hơi ngại nhưng hy vọng những thông tin này sẽ giúp được các mẹ bị thấp tử cung. Ngoài ra, nếu các mẹ khác có kinh nghiệm thì cũng cùng chia sẻ với em và mọi người vì sự nghiệp con em tương lai nhé.

EM CŨNG XIN NÓI THÊM: TOÀN BỘ NHỮNG THÔNG TIN TRÊN ĐỀU LÀ DO TÌM HIỂU,CỘNG VỚI KINH NGHIỆM CÁ NHÂN CHỨ KHÔNG HỀ MANG TÍNH PR HAY NGHIÊN CỨU. CHÚC CÁC MẸ NHIỀU SỨC KHỎE!