Em chào các chị em trong 4rum... Khi hôm nay em phải vào đây để tâm sự nỗi băn khoăn này cũng là khi em đã cảm thấy vô cùng hoang mang và lo sợ.... Em sợ người yêu em sẽ không cưới em làm vợ. Hai bọn em yêu nhau được 2,5 năm rồi và cũng qh ko dùng bp gì từ tháng 6/2012 đến nay là hơn 1,5 năm rồi nhưng em vẫn chưa có em bé! (tuy nhiên tần suất chỉ khoảng trung bình 1-2 lần/tuần thôi vì ko phải hôm nào cũng gặp nhau, mà 1 lần ấy cũng chỉ là 1 lần xuất thôi, chỉ có cuối tuần được ở dài với nhau thì làm 3-4 cái thì lần nào cũng xuất trong).

Ngy em thì cũng muốn cưới em rồi nhưng vẫn còn băn khoăn chuyện đó, lo em "điếc" nên có vẻ vẫn còn chần chừ chưa nhiệt tình chủ động về nói chuyện với bố mẹ em về chuyện 2 đứa.

Em rất buồn, ko hiểu sao lại thế, hay tại mật độ qh chưa dầy, chưa đúng ngày, nhưng em nghĩ với khoảng thời gian quá dài như thế thì 1 trong 2 người đúng là có vấn đề thật rồi. Em thì trước tháng 6/2012 cũng bị 1 đợt viêm+lộ tuyến phải điều trị kháng sinh khá nặng, mất mấy tháng mới khỏi. Em có vấn đề về giấc ngủ chút thôi, rất khó ngủ. Còn ăn uống thì ok, ăn khỏe và ko chê gì. Trước đây nữa thì em có dùng thuốc tránh thai hàng ngày trong khoảng 6 tháng thì dừng. Hiện giờ kinh nguyệt em khá đều, 29-31 ngày, lượng máu vừa phải, đỏ tươi, trước giờ QKD em chả có hiện tượng đau đớn gì, chỉ hơi tức bụng và mệt mệt thôi. Em thấy ok, nhưng chả hiểu sao mãi chưa có em bé, hay tại đợt viêm đó làm em tắc vòi trứng mất rồi ? :((

Sao nhiều người dính dễ thế mà ko hiểu em bị làm sao nữa các chị ơi? Em định tháng sau đi khám, nhưng em phải bắt đầu từ đâu hả các chị? Nơi nào khám uy tín và bs mát tay ạ? Các chị tư vấn cho em với! Em đang buồn chán quá. huhu