Chào các mẹ.

Mình đang mong tập 2 sau khi tập 1 được 6 tuổi và mới vào lớp 1. Chuyện là ý định có tập 2 mới hình thành mấy tháng gần đây, nhưng ko hiểu sao mình mong lắm luôn, ko như hồi tập 1 chẳng suy nghĩ gì cả. Mình bắt đầu thả từ đầu tháng 6, đến giờ đã qua 3 chu kỳ, đều có xxx vào những ngày màu mỡ nhất giữa ck nhưng ko dc. Có lẽ vì mình đã lớn tuổi 34 tuổi rồi nên cảm thấy ko tự tin lăm.

Tháng vừa rồi mình có đo nhiệt độ thì chu kỳ có 2 pha rõ rệt, có dịch rụng trứng vào ngày 14ck, 2 vc xxx tích cực, sau đó nhiệt độ có tăng lên pha2 được 13 ngày, ngày 14 của pha hoàng thể thì nhiệt độ vẫn còn pha2 nhưng giảm dần rồi mình có kinh luôn. Cki vừa rồi mình 29 ngày, có dấu hiệu rụng trứng nhưng m ko rõ chất lượng trứng thế nào vì mình ko đi siêu âm.

Tháng này ngày 12ck 29/8 mình có đi soi trứng thì có 1 trứng trội 14x16, niêm mạc 7mm, kích thước tử cung 39. Nghĩ ngày 12ck như vậy chắc cũng ok, mình cũng hi vọng nhiều lắm nhưng ko ngờ 2 ngày sau 14ck 31/8 theo lời dặn bác sĩ m siêu âm lại trứng chỉ còn 15x14mm, niêm mạc lúc đầu cô siêu âm đọc là 5, sau m hỏi sao 2 hôm trước là 7 mà giờ là 5mm thì cô đo lại và ghi là 6mm, còn trứng thì cô nói là ko thể trên 15mm được. À còn mình ko hiểu được là sao kich thước tử cung giờ có 26, ko thể sau 2 ngày mà kích thước tử cung giảm như vậy.

Mình thất vọng quá, vào gặp bác sĩ thì bs còn nói thấy tốt hơn vì trứng tròn hơn, m hỏi sao có sự chênh lêch như vậy, sao trứng và niêm mạc 2 ngày ko lớn mà còn bé đi thì bs nói là do sai số khi đo rồi nói 1 thôi 1 hồi về chuyện sai số khi siêu âm. Sau đó bsi khám trong cho mình, thì nói là vẫn có chất nhầy tử cung có nghĩa là sẽ có trứng rụng, rồi chỉ định mình 3 ngày sau xxx, kê thuốc Utrogestan để uống. Tiền siêu am là 200k, còn khám và thuốc 650k, tổng cộng là 850k á. Tiền siêu âm hôm trước 200k nữa, tồng cộng m tốn 1050k cho 2 lần siêu âm trứng mà kết quả ko đâu vào đâu á. Hic

Đến hôm nay là 2/9, mình vẫn chưa thấy có dịch nhầy ra, vì hôm nay là lễ các phòng khám ko làm việc nên m ko đi siêu âm lại được là trứng phát triển đến đâu và rụng hay chưa nữa. 2 lần siêu âm trứng thôi mà đã tốn 1050k nên m hãi quá.

Các mẹ cho m hỏi có bao giờ các mẹ gặp trường hợp như mình chưa ạ. Sao đến giữa ck mà trứng ko lớn thêm tí nào, vậy thì kết quả siêu âm của 1 trong 2 lần là sai hay sao ạ, và sao 2 lần siêu âm cho 2 kết quả kích thước tử cung sai số quá lớn.

À còn 1 việc nữa là bác sĩ này hẹn e nếu có thai trễ 7 ngày đến hoặc có kinh thì đến để uống Clomid à. Sao bsi vội vàng cho e dùng clomid thế ạ.

Phòng khám này gần cty, cũng nghe giới thiệu trên wtt nhà mình nên m mới tới nhưng thiệt sụ là đắt quá ạ, với bsi cũng chưa gì mà đã cho 1 người có trứng trội uống clomid sau có 4 cki thả thì m thấy cũng vội vàng quá ko ạ. Mình cũng mong con lắm rồi nhưng thực sự chưa muốn uống kích trứng ngay như vậy.

M mong nhận được sự chia sẻ của các mẹ.