Chào các bạn,

Mình tham dự diễn đàn này mong muốn hỏi kinh nghiệm của các bạn, các chị đã làm mẹ và có ai đã từng giống mình.

Mình năm nay 29tuổi, kết hôn được gần 2 năm rồi. Năm vừa rồi mình bị sảy thai hai lần (đầu năm và cuối năm luôn). Bây giờ đã được khoảng hơn tám tháng rồi. Mình đang muốn có em bé lần nữa. Lần này mình cũng lo lắng lắm, không biết sẽ như thế nào. Mình đã đi khám và có kết luận là do nội tiết kém. Hiện nay đang uống thuốc Vitamin E, B9 để bổ sung cho sức khỏe và cũng làm cho trứng tốt. Tháng này mình quyết định có em bé. Bác sỹ tính ngày theo vòng kinh và khuyên nên quan hệ vợ chồng 3 lần (mỗi lần cách nhau một ngày) và cho uống thuốc tăng nội tiết tố ngay sau ngày QH thứ nhất. Hai ngày sau khi QH lần cuối cùng mình bắt đầu có cảm giác đau nhói nhói lâm râm ở phía bụng dưới, cứ lâm râm đâu. Mới đầu mình cứ nghĩ là do cảm giác, nhưng sau đó trấn tĩnh và theo dõi thì mình thấy khó chịu thật sự, cứ lâm râm đau. Đến hôm nay là khoảng 5, 6 hôm thì lại thấy đỡ hơn. Mình ko biết có ai như thế giống mình?. Có ai cũng bị sảy thai nhiều lần ko? và các bạn đã điều trị như thế nào để có em bé được thành công. Mình rất mong các bạn, các chị cho kinh nghiệm. Mình đang mong có em bé lắm rồi...Cảm ơn mọi người nhiều nhé.