Hơn 1 năm qua chị vẫn ra vào nhà lủi thủi một mình...
Chị iu thức từ 3-4g sáng để trả lời cho mọi người à... Giờ đấy chúng em còn êm giấc... Hèn chi... chị nhìn cảnh nhớ người mà... viết lên stt bên FB... cũng phải thôi... giờ mọi người tứ tán... mỗi người ôm 1 cục vàng, lo toan đâu cho xiết...
Chỉ còn chị vẫn cần mẫn, ngày ngày vào trả lời cho các bạn mới...

Trường Giang sóng sau xô sóng trước... lớp tụi em đã hoàn thành giai đoạn bầu bì, sinh con, giờ đang tiếp tục công cuộc cả đời là nuôi dạy con... trên suốt con đường đó cũng không thể nào vắng bóng chị iu..
. Chị không những cùng chúng em đi hết đoạn đường mang thai mà cả trên con đường đời dài sắp tới
. Con bệnh, con đau, tụi em gọi "Chị ơi".... Con nghịch, con quấy, tụi em gọi... "Chị ơi"....

Nay tụi em, mỗi người một hoàn cảnh riêng, không thể vào tám xôm tụ như trước, nhưng vẫn dặn lòng tự nhín bước thời gian, vào ngôi nhà thân thương này cùng chị kề vai sát cánh, giúp đỡ lại những bạn đến sau... Người biết thì trả lời các bạn phụ chị, người không biết (như em) thì pha trà rót nước, thế thôi...

webtrethowebtretho

Các bạn thành viên đến sau ơi... các bạn chắc chưa cảm nhận được
nỗi tự hào to lớn, niềm hạnh phúc vô bờ khi được công nhận và được giới thiệu là "thành viên nhà MUM"
đâu nhỉ? Vì khi được gán với danh hiệu đó, có nghĩa là bạn sẽ được mọi người nhìn nhận là một thành viên được trân trọng, được yêu thương và được đùm bọc, giúp đỡ bởi nhiều trái tim và bàn tay... và hơn hết, mọi người sẽ biết 1 điều... dù không quen biết... nếu họ cần, bạn sẽ sẵn sàng lo nghĩ về họ như chính người thân của mình. Đơn giản, vì bạn là "thành viên nhà MUM". Bạn đã được truyền lửa thì nay bạn đi tặng lửa cho người khác!

Cũng như đóa bồ công anh... tung mầm yêu thương đi khắp nơi, rồi từ mỗi một mầm yêu ấy nảy nở thêm ngàn thương yêu...

Các bạn thành viên mới thân mến, mỗi người phụ nữ chúng ta với bao lo toan công việc, gia đình, con cái. Rời ra khỏi mớ trách nhiệm ấy là chỉ muốn nghỉ ngơi, thư giãn... Nhưng
có những người dùng thời gian riêng quý báu ấy để giúp đỡ người khác, tỉ mẩn không vụ lợi
... Thời gian riêng 1 giây 1 phút ấy quý báu hơn 1 tiếng đồng hồ công sở các bạn à...

Chúng ta nên trân trọng, yêu quý thời gian chia sẻ cùng nhau, tấm chân tình với nhau... Dẫu biết rằng, những con người trong ngồi nhà này, mỗi người mỗi tính, mỗi hoàn cảnh, sẽ có những thiếu sót, những sai phạm... nhưng hơn hết,
ta vì cái Tình mà đến với nhau
... Mong các bạn bỏ quá cho khi câu hỏi của các bạn rơi vào khoảng không. Mong các bạn hãy cùng đóng góp cho ngôi nhà MUm ngàycàng khắng khít, keo sơn như nó vẫn thường thế và tôi mong nó luôn như thế...