Lâu lâu rùi Heo mới dám lò mò xây nhà, lý do chính là Heo áy náy vì vừa mới phá xong nhà cũ, sợ các chị em sáng ra ko có nơi....che nắng che mưa nên Heo xây nhà mới, màn đêm sẽ qua đi và sớm mai sẽ đến, 1 ngày mới, nhiều hy vọng mới sẽ bắt đầu...

Ngôi nhà của Mẹ Uyên My luôn là nơi hội tụ cả những niềm vui, cả những nỗi buồn- vui khi có ai đó báo tin 2v, báo tin 2 mẹ con bình an cán đích, buồn khi bất cứ 1 thành viên nào đang ko thấy hạnh phúc, quyện vào nhau, 133 tầng đã đi qua, nước mắt hạnh phúc có và nước mắt vì đau buồn cũng có. Ngước lên trời cao, tự hỏi mình hạnh phúc là gì, bất hạnh là gì, đôi khi khoảng cách ấy chỉ trong gang tấc. Tuy nhiên, nếu có ai đó đang buồn, Heo mong rằng người ấy hãy biết là...trong ngôi nhà này ko có ai cô đơn, khi 1 người đang buồn thì những người còn lại cũng ko thể hạnh phúc.

Có ai đó đã từng kết thúc bài văn lớp 12 bình về thơ Xuân Diệu bằng mấy câu thơ tự viết như thế này...

"Giữa đời này tôi là ai vậy nhỉ

Là bụi nhỏ hay là chiếc là khô

Bay về đâu, biết về đâu lá bụi

Có ai biết giữa đời này có tôi?"

...để rồi khi chấm điểm thầy giáo đã viết "em còn trẻ, sao em bi quan quá, cuộc sống còn dài, đừng bao giờ nghĩ mình là lá, là bụi, hãy vững tin tiến lên phía trước!!!!"

Bản thân Heo là người dễ buồn, dễ vui, dễ khóc, dễ cáu giận, dễ hờn dỗi, tuy nhiên dù là lúc vui hay lúc buồn Heo cũng muốn có người chia sẻ cho lòng nhẹ nhàng hơn. Hãy coi nỗi buồn như cục đá, bạn hãy cùng tôi, cùng nhau quẳng cục đá gánh nặng đi cho tim mình dịu lại.

Để kết thúc cho bài diễn văn, Heo chúc mọi người sức khỏe, bình an, hạnh phúc vẹn tròn, mong cho ngôi nhà của MUM luôn tràn ngập niềm vui, nhiều tin 2v. Heo cũng đang chờ tin 2v đây ạ, tuy là Heo chưa được 2v nhưng dạo này rất hay được khen là "bầu mà nhìn vẫn xinh thế". Thôi thì đi đâu ai hỏi cũng nhận đại là bầu,đi ra ngoài thường hay đi rất chậm, đôi khi xoa bụng vẻ...dịu dàng mong được tưng tiu, nâng niu, rùi 1 hôm chị bán phở HN ở gần nhà hỏi "ơ em ơi, sao em bầu bì mà cả năm chưa thấy em...đẻ". Chồng ngày nào cũng yêu thương bảo vợ "vợ ơi, bụng em bây giờ còn to hơn hồi 7m ngày xưa í nhỉ?".

Tặng cả nhà và tự tặng chính mình nụ cười của 1 tình yêu nhỏ thay cho lời kết...

Đây là link nhà cũ ạ

http://www.webtretho.com/forum/f90/mang-thai-va-chia-se-cung-me-uyen-my-tang-133-ngoi-nha-am-ap-va-tran-day-yeu-thuong-1139672/index150.html#post23854734

Chúc cả nhà cùng các thiên thần nhỏ ngủ ngon, Sumi trộm vía đỡ sốt rùi, Heo cũng tranh thủ ngủ cùng con đây ạ...

À chị Đủ ơi, em biết em xây nhà thế này là chưa đủ tiêu chuẩn đẹp như chị vẫn xây đâu chị ạ, tuy nhiên em ko thể nửa đêm phiền chị xây nhà được nên em cứ mạn phép xây, có gì chị chỉnh đốn lại sau cho em chị nhé

À em lại quên, chưa gửi 1000 nụ hôn tới MUM yêu- linh hồn của ngôi nhà này, chúng em yêu chị