@};-@};-@};- Xin mời bạn đến với Ngôi nhà nhỏ của Mẹ Uyên My và các chị em gái @};-@};-@};-

"Phút chia sẻ đầu tiên bao giờ cũng có rào cản. Sự nghi ngờ lại cái tự nhiên nhất có trong mỗi con người. Nhưng cái gì xuất phát từ trái tim sẽ đi tới trái tim. Mình cứ việc đi tới và đi tiếp thôi. Thời gian sẽ trả lời tất cả. Phải có một người đứng ra để mọi người cùng chia sẻ, yêu thương là không vụ lợi mà. Nếu vụ lợi sẽ đánh mất nhanh lắm. Chị tin tưởng vào những điều chị đang làm, những hạt giống chị đang gieo, bé ạ" (Mẹ Uyên My)

Chiều 29 tết, đường phố nhộn nhịp hơn bất kỳ ngày nào trong năm.. mọi người dường như ùa ra đường để bận rộn, để vội vàng ... để sắm nốt những thứ mà mình cảm thấy mình thiếu.. Có vẻ như đây là thời điểm ta thấy rõ nhất cuộc sống của con người bây giờ: vội vàng, tất bật, nét mặt ai cũng hối hả, lo lắng, nhìn nhau mà như.. chẳng nhìn..

Tối đến, tối mùa đông phảng phất những cơn gió rét buốt, thổi bay những chiếc lá còn sót lại của mùa đông... Đi trên con phố đông đúc nhất của thành phố bận rộn nhất.. con phố tình yêu của thành phố lòng người...
bỗng bắt gặp ánh lửa hồng trong một ngôi nhà...

Bước lại gần... không khí ấm áp bên trong ngôi nhà lan tỏa ra không gian bên ngoài, khiến con người ta không chỉ thấy bàn tay bỗng dưng ấm áp.. mà hình như.. đâu đó trong lồng ngực.. trái tim vốn cần mẫn làm việc cũng bị sai 1 nhịp, rộn ràng...

Nhìn vào trong ngôi nhà... một người chị đang trìu mến vuốt tóc cho các em gái, ánh mắt hết sức thân thương, đôi bàn tay qua năm tháng vẫn mịn màng, mềm mại xoa lên từng vết thương của em gái, Cánh tay nhỏ không ngừng bế, nựng từng thiên thần xung quanh.. nào là hoàng tử nhỏ, nào công chúa đáng yêu... Em buồn.. chị nhẹ nhàng an ủi.. em khóc.. bàn tay chị chấm những giọt nước mắt.. em vui... ánh mắt chị còn vui hơn xiết bao... Nơi đây, thời gian như ngừng lại.. nhường chỗ cho yêu thương dạt dào

Cuộc sống là những chuyến đi.. có chuyến đi mang đầy thú vị, có chuyến đi chất chứa nỗi buồn.. nhưng có 1 điều chắc chắn... chặng đường này.. không thể mãi chỉ có hai từ u buồn.. Ai cũng có thể nói với bạn rằng niềm vui và hạnh phúc luôn ở quanh ta, nhưng không ai có thể nói với bạn rằng niềm vui đang chờ ngay ở kia, ngay ngôi nhà đấy và làm sao để bước vào ngôi nhà TY đó; cũng như không ai biết chính xác lúc nào niềm vui, tình yêu, niềm tin sẽ đến, và đến từ đâu. Thế nên bạn hãy cứ đi, giữ cho mình niềm yêu đời tha thiết, niềm tin mãnh liệt vào bản thân và bằng lòng với những điều đẹp đẽ, những dấu ấn nhiều khi bé nhỏ nhưng khó phai trong đời, và đừng bận tâm về những bắt đầu hay sau cuối.

Những nỗi nhớ vẫn mãi đong đầy.

Những trái tim vẫn luôn hướng về nhau.

Và con người vẫn luôn yêu thương nhau như thế!

Cho nhau những tiếng cười, những lời yêu thương…

Cho dù điều j xảy ra, cho dù thời gian có phôi pha... trong trái tim tôi luôn có hình bóng chị Hai, trong tôi luôn có ngôi nhà ấm áp của chị để trở về mỗi khi tôi gặp chuyện vui, chuyện buồn .. chuyện chả thích :D Tôi mong nhiều chị, nhiều bạn và nhiều em.. sẽ thấy được điều tôi đã thấy, sẽ yêu người chị tôi đã yêu, dù TY là ích kỷ... :Embarrassment:

Chúc mọi người một mùa xuân ấm áp, mùa tình yêu nở rộ, mùa sum vầy của những gia đình nhỏ.. chúc mọi người luôn tìm thấy tình yêu trong trái tim và bình an trong tâm hồn!O:-)

Chúc chị Hai và các chị, em trong gia đình mình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc!:x:x:x

Chúc các mẹ bầu to cán đích bình an, mẹ tròn con vuông!=D>=D>=D>

Chúc các mẹ bầu luôn mạnh khỏe, mẹ tăng cân chuẩn, con phát triển vượt chuẩn!:>:>:>

Chúc các mẹ đang mong con yêu sớm đón Long phụng về nhà... nhìn que 2v mà cười ra nước mắt.. @};-@};-@};-

Chúc các thiên thần nhí luôn mạnh khỏe, hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn nghe lời ông bà cha mẹ...:-*:-*:-*

Tầng 128 của nhà mình đây a!

http://www.webtretho.com/forum/f90/mang-thai-va-chia-se-cung-me-uyenmy-tang-128-nam-moi-den-roi-xuan-khap-muon-noi-hanh-phuc-mim-cuoi-don-chao-rong-nho-1060336/

PS: lan man vốn bản tính của em.. mãi mà k sửa được.. nhất là lan man đêm... vì nhớ chị Hai :Embarrassment::Embarrassment::Embarrassment: