Khá lâu rồi, Heo mới lại dám mon men xây nhà, ngôi nhà Heo xây chẳng bao giờ hoành tráng, lúc nào cũng giản đơn...

Hôm nay SG chào đón chị Hai trở về từ HN- HN nhớ thương, SG xao xuyến...124 tầng rồi, 3 chữ mẹ Uyên My ngày càng trở nên ấm áp, gần gũi trong trái tim của mỗi chị em ta...Đâu chỉ là tư vấn mang thai, hiếm muộn, chị Hai còn tư vấn tâm lý, tình cảm, giải đáp thắc mắc...để ko chỉ các bà mẹ gọi chị là chị Hai mà mỗi em bé trong nhà đều hạnh phúc gọi 2 tiếng mẹ Hai, để các ông bố, ông chồng vẫn thích gọi chị là MUM, vẫn nhắc đến chị với bao ân tình không sao nói hết....

3 chữ Mẹ Uyên My- wtt từ lâu đã trở nên thân thiết, gần gũi trong trái tim biết bao con người, để từ nước ngoài xa xôi hay từ khắp mọi miền đất nước, mọi người gắn kết nhau qua 1 cộng đồng ảo, nhưng với 1 tình yêu rất thật, ko bao giờ thật hơn thế

Em bước vào nhà khi Sumi mới vài tháng tuổi, em gặp chị khi chị mặc chiếc sơmi caro, mái tóc kết lại sao mà giản dị, sao mà trẻ trung đến thế. Chị từ wtt- từ trang web em luôn yêu quý, bước ra ngoài đời sao gần gũi, thân thương...Em yêu quý chị từ ngày ấy...Là người con Hà Nội xa xứ, trong này em và con chẳng có người thân, chính webtretho là nguồn động lực cho mẹ con em cố gắng nơi đất khách, là nơi giúp cho em quen nhiều người bạn, người chị, và cho em quen chị...Ko sai ko nói, chính chị, chính webtretho cho em ngôi nhà thứ 2.

Có lẽ em sẽ mãi từ xa ngắm chị, nếu ko có 1 lần...

Sáng sớm, em sắp xếp vali, hành lý, chuẩn bị gọi taxi lên đường ra sân bay sau 1 đêm cãi nhau với chồng...Nhớ lại mình còn quên điều gì chưa làm, em nước mắt lưng tròng nhắn tin cho chị. Chị vội vàng gọi lại ngay, chị hỏi em có chuyện gì, chị cương quyết ko cho em mua vé máy bay mà kêu em hãy tới nhà chị, nếu có buồn thì qua khách sạn chỉ nghỉ ngơi vài ngày, ko được đi đâu...Cuộc nói chuyện dài lắm...em đã khóc hàng tiếng đồng hồ, chị kiên nhẫn lắng nghe, chị nhẹ nhàng khuyên giải...Khi em cụp máy, lòng em đã nhẹ nhàng hơn nhiều, ko hiểu vì sao lại thế...Chị viết pm cho vợ chồng em, chị gọi điện liên tục dù công việc chị đang bận rộn để động viên em, chị kể cho em nhân tình thế thái để em hiểu em đang đúng hay sai...Giây phút này nghĩ lại, lúc đó em thấy mình thật sốc nổi, nhưng 1 người 24 tuổi- xa nhà và nôn nóng như em, khi ấy nếu ko có chị, em chỉ quan tâm tới tự ái bản thân. Nghe chị nói, chồng em khóc, nước mắt của người con trai đã trưởng thành, nước mắt của em bé khóc khi bố mẹ đột nhiên cãi nhau, hòa quyện lại thành lòng biết ơn của 1 gia đình nhỏ, nếu ko có chị, giờ này có thể mỗi người 1 nơi chỉ vì lòng tự ái tuổi trẻ....

Ân tình chị trao, em nhận đã quá nhiều, em chưa làm được gì cho chị, nhưng trong trái tim em, chồng em, con em, 3 chữ mẹ Uyên My trở nên thân thương quá đỗi...Ngày quen chị, quen các chị em nhà mình, em từ 1 đứa ít bạn bè SG, nay lúc nào cũng có 1 gia đình với rất đông thành viên ở bên...động viên em, chia sẻ cùng em...em thấy mình hạnh phúc.Dù là mưa to gió lớn, nếu bảo chồng đưa sang nhà MUM chơi với 3 bé, chồng chẳng bao giờ lắc đầu, bởi chồng cũng như em, yêu quý chị, hâm mộ chị, mang ơn chị...Con em 20m, chưa biết nói, nhưng câu đầu tiên em muốn dậy con nói là 2 từ mẹ Hai...

Xin lỗi cả nhà vì trong bài viết này em đã mang nhiều tâm sự riêng đưa vào...nhưng từ nơi sâu nhất của trái tim, 3 tiếng "Mẹ Uyên My" luôn khắc lên rõ nét...Em chúc cho ngôi nhà của mình mãi mang tên "Mang thai và chia sẻ cùng Mẹ Uyên My", chúc cho các chị em trong nhà nhiều tin vui 2V, các mẹ bầu bì bình an, các con phát triển tốt, nhà mình ngày càng cao, cao mãi.

Đây là link nhà cũ ạ:

http://www.webtretho.com/forum/f90/mang-thai-va-chia-se-tang-123-noi-tinh-yeu-ngu-tri-975412/