Tầng này là tầng 108, số 8 với nhiều niềm vui, may mắn tới từng thành viên lớn, thành viên nhỏ ở ngôi nhà của MUM

12/6 là sinh nhật của 1 thiên thần nhỏ nhà mình, Heo muốn được xây tầng mới cũng là vì muốn được chia sẻ niềm vui khi con gái yêu thêm 1 tuổi mới, và cũng có vài lời tâm sự tới cả nhà

Thời gian thấm thoát thoi đưa, ngày bước chân vô nhà mình Heo ko nghĩ sẽ gắn bó nhiều, yêu thương và được yêu thương nhiều tới vậy. Hàng ngày, vô nhà chia sẻ những buồn vui, ngắm các thiên thần nhỏ, lòng hạnh phúc vô ngần, tiền bạc cũng ko sánh nổi với nụ cuời bé thơ

là buồn, chị em mình vẫn quây quần nơi đây, đã đón những thiên thần nhỏ về trong vòng tay ấm.

MUM Nhiều lúc bận chăm Sumi, mạng lỗi, ko kịp cm, nhưng lòng vẫn vui vì qua bao ngày tháng, vui hay thương yêu, chị luôn là linh hồn của ngôi nhà này, là người kết nối mọi thành viên với nhau, là người hy sinh nhiều nhất, chia sẻ nhiều nhất với tất cả. Chúng mình đâu phải chị em ruột thịt nhưng sao chị yêu chúng em nhiều đến thế và chúng em yêu chị nhiều đến vậy…

Hơn ai hết, em hiểu rằng dù bận bịu chị vẫn luôn cố gắng thu xếp để vào nhà, trả lời từng cm, chị giấu nỗi niềm riêng để mang lại sự ấm áp cho ngôi nhà này, cho chúng em. Từ tận đáy lòng, em thay mặt cho tất cả các chị em, gửi tới chị yêu, tới 3 công chúa nhỏ thật nhiều nhiệu nụ hôn, và nhân ngày sinh nhật Uyên Nghi, em viết bài thơ thay món quà sinh nhật gửi tới con yêu- 1 UN cá tính nhưng rất tình cảm

Uyên Nghi 2 chữ thanh cao

Mắt con ngời sáng tựa sao trên trời

Khuôn mặt lấp lánh rạng ngời

Mắt con lóng lánh như như là ánh trăng

Nghi cười hoa thẹn không bằng

Tính nàng khi nóng, rõ ràng một hai

Lúc hiền nàng tựa như nai

Nụ cười hàm tiếu hoa mai ghen hờn

Lúc vui con giỡn con chơi

Khi buồn con hét 1 hơi thật dài

Tóc kia mọc quá hai vai

Lăn tăn gợn sóng ngắm hoài vẫn yêu

Uyên Nghi xinh xắn yêu kiều

Hay trêu, hay giỡn, hay khều chị Hai

Tính con nóng chẳng thua ai

Nhưng thương em bé chẳng ai sánh bằng

Dỗi mẹ con vẫn dạ vâng

Con như ánh nắng mẹ nâng mẹ chiều
Cũng nhân dịp này, mong cho các chị em đang mong con yêu thì sẽ sớm được đón 1 em bé thông minh, xinh đẹp tựa UN của MUM

Cho em gửi lời cảm ơn và xin lỗi chị Đủ, vì em bít chị xây nhà rất mát tay, làm thơ cũng rất hay mà em lại lanh chanh đòi xây nhà mới, chỉ vì bụng em to quá, em phải trút bớt tâm sự ra cho đỡ ấm ức trong lòng

Cho em hôn các thiên thần nhỏ của nhà mình, và cảm ơn từng thành viên đã chung tay để xây nên 108 tầng cho ngôi nhà này

Đây là link nhà cũ ạhttp://www.webtretho.com/forum/f90/chia-sei-and-mang-thai-cui-ng-mei-uyen-my-tai-ng-107-niem-vui-dau-do-hay-mau-ve-day-con-yeu-xum-vay-nha-nha-hanh-phuc-810924/index150.html#post18552050