Chào cả nhà yêu mến, lâu lắm rùi Heo ko có vô nhà, hôm nay lọ mọ vô thì nhà cũ đã quá 150 trang rùi, Heo bèn lọ mọ xây nhà mới.

Cũng gần 2y kể từ khi tham già nhà MUM rồi, có lẽ ko quá ít, nhưng là ko quá dài so với hành trình đi tìm con của nhiều chị em ở đây, và trong 2 năm qua Heo từng chứng kiến ko ít lần các chị em được đón chào con yêu về bên vòng tay ấm. Có cuộc hành trình chỉ vài tháng, lại có những chặng đường những 1 năm, 2 năm, 3 năm và hơn thế nữa, nhưng tin rằng có lòng tin, ông trời sẽ ko phụ lòng người...

Heo vẫn nhớ buổi gặp mặt của SG cùng gia đình chị HalloKitty, bữa đó nghe anh xã chị kể về con đường anh chị đã đi qua để rồi hôm nay anh chị hạnh phúc khi nghe tin đã song thai quả thật chẳng dễ dàng gì. Có những hụt hẫng, đớn đau, gian nan, vất vả, bao áp lực...nhưng anh chị đã vượt qua để đón con yêu về

Cuộc sống là bao thăng trầm, vất vả, trong ngôi nhà này Heo đã được cười, được khóc cùng niềm vui cũng như nỗi buồn của mọi người...Giữa 1 thế giới ảo ko biết thật giả lại có wtt, có nhà của mẹ Uyên My, có những trái tim yêu thương nhau trọn vẹn.

Sẽ chẳng bao giờ là đủ để Heo nói lời cảm tạ cùng MUM, cùng chị Đủ và các chị em trong nhà...Mỗi người có 1 số phận, gặp nhau nơi đây cũng là bởi chữ duyên- cảm tạ ông trời đã ban cho Heo cái duyên được quen biết các chị em. Heo ko phải người giầu có về vật chất, thật vậy, nhưng Heo thấy mình giầu có về tình cảm. Dù rằng cuộc sống vẫn luôn có những yêu ghét giận hờn, thì dù vui hay buồn, Heo vẫn biết mình đang yêu và đang được yêu...Sáng sớm mở FB, ngắm ảnh của các bé yêu nhà MUM, dù lòng đang nặng trĩu những tâm sự riêng thấy lòng bỗng nhẹ bẫng.

Từ đáy lòng, gửi thật nhiều yêu thương tới chị Hai- người giữ lửa cho ngôi nhà này, người truyền niềm tin và nghị lực cho bao con tim đang buồn, đang tủi...Em sẽ vẫn giữ mãi lời hẹn ước dõi theo chị, dù con em 1 tuổi, 2 tuổi, 3 tuổi hay 10 tuổi, em vẫn muốn bên chị, ngắm nhìn chị đang ươm những mầm xanh mới. < dù rằng cách đây 3 hôm chị la em rất...nhiệt tình hi hi hi, nhưng em vẫn yêu chị>

Cảm ơn cuộc đời đưa em đến bên chị, bên nhà mình. Heo chúc cho nhà mình với ngôi nhà mới sẽ gặp nhiều niềm vui mới, may mắn mới...Do sáng ra chưa ăn sáng nên nếu Heo viết có khúc nào củ chuối thì mời nhà mình chịu khó xơi...chuối giùm Heo hi hi hi.

Mời cả nhà tham khảo tầng cũ: http://www.webtretho.com/forum/f90/mang-thai-va-chia-se-cung-me-uyen-my-tang-138-van-loi-tri-an-ngan-loi-yeu-thuong-x-1251381/index153.html