Tình hình là mình đã thả 3 tháng rồi mà vẫn chưa đón được con yêu, đang rất hoang mang và lo lắng. :-S:-S Mình lập topic này mong các mẹ nào đã từng có kinh nghiệm hoặc đang tình cảnh như mình thì đóng góp ý kiến chia sẽ ý kiến để mau mau đón được con yêu và có động lực hơn.

Chu kỳ của mình từ 33-45 ngày, trước khi kết hôn hầu như không để ý đến vấn đề này, nhưng khi sắp lấy chồng do được học lớp dự tòng và giáo lý hôn nhân ( chồng mình là người công giáo) , thì mới bắt đầu quan sát để ý. :-S .

Trong 3 tháng mình có đi khám phụ khoa ở mekong và hùng Vương ( vì chu kỳ dài nên cũng lo lắng) thì kết quả bình thường ở 2 vc. Rồi chu kỳ này vì mong có con quá, và cũng muốn biết ngày nào thì rụng trứng nên một hai kêu chồng chở đi canh noãn ở 1 phòng khám tư. Vừa bước vào bác sỹ nói mình bị buồng trứng đa nang :((:(( ( nghe xong buồn không thể tả dù cũng chỉ biết sơ sơ về bệnh này) , chỉ lý do là mặt nổi mụn và chu kỳ dài . Rồi sau khi siêu âm xong, hỏi bác có bị BTDN không ? thì bác nói chưa thấy dấu hiệu gì hết. Rồi hẹn tái khám, kết quả là đến bây giờ khám 5 lần rồi, mà trứng chưa rụng, giờ cứ hỏi nguyên nhân là bác nói do mình bị BTDN. Cái bệnh này sao mà chung chung, muốn biết chính xác thì phải làm thế nào các mẹT T ? Kết quả trứng của mình thì như thế này :

Lần 1 ( ngày 13 của chu kì ) : 2 trứng = 12mm( bên phải)

Lần 2 ( ngày 16 chu kì) 1 trứng = 14 mm( bên phải)

Lần 3 ( ngày 19 chu kì ) = 14 mm( bên phải)

Lần 4( ngày 21 chu kì) =16.5mm ( bên phải)

Lần 5 ( ngày 24 chu kì) = 21 ( bên phải)

Rồi bác chỉ định cho mình tiêm thuốc rụng trứng . Chồng thì lại khuyên không nên vì lần đầu tiên, nên cứ để tự nhiên xem trứng thế nào, mà thật sự mỗi lần nghe bác sỹ nói là mình rất sợ. Bác nói ko tiêm là nó sẽ ko rụng đâu, nó sẽ teo, rồi thì bị BTDN, rồi nào là phải bơm tình trùng mới được .... Không biết cảm giác các mẹ như thế nào khi đi bác sỹ, chứ mình thấy bi quan cực kì, :((:((Mình có hỏi bác làm cách nào biết chính xác mình bị BTDN, bác bảo nhìn mặt nổi mụn là biết rồi, mình nói 2 vc cũng mới cưới nên có cần để một thời gian không, bác nói thì 2 , 3 chu kì nữa không có thì phải bơm tinh trùng :(:( Chồng tinh trùng bình thường mà cần bơm sao bác? Hôm mới đi khám lần đầu bác nói kết quả chồng mình cũng bình thường, giờ bác nói tinh trùng chồng mình yếu ( mà kết quả khám ở bệnh viện là chồng mình bình thường không có vấn đề gì hết) . :( Mình mới đi tiêm rụng trứng hôm qua, bác dặn 2 ngày nữa tái khám. Thiệt là tâm trạng không vui tý nào vì suy nghĩ nhiều , chồng nói thôi tháng sau vợ đừng đi làm gì hết, cứ để tự nhiên đi, mỗi lần đi khám về mà tâm trạng mêt mỏi, không vui thì cũng chẳng được gì.

Các mẹ có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp mình được không ? Liệu như mình có mang thai tự nhiên được không ? vợ chồng mình cũng không có nhiều tiền để làm làm các biện pháp chữa trị đặc biệt.