Chào các chị em,

Vợ chồng em đang mong có bé quá vì kết hôn trễ, hiện giờ em đã 31 tuổi rồi (và chưa có qua bé nào cả). Sau khi cưới tụi em có sống chung với nhau 1 tháng nhưng không dính bầu. Điều kiện hiện tại chồng em đang làm ở xa, mỗi năm chắc về được 1 lần thôi, rồi em thì cũng có dịp bay qua chỗ anh ấy 1-2 lần trong năm. Tháng 4 này em tính sẽ đi thăm chồng và đang canh đúng ngày rụng trứng để đi, nhưng thời gian đi chỉ có đúng một tuần nên em hơi căng thẳng vì đợt trước cũng canh mà sao vẫn không dính. Làm sao để tụi em có con trong thời gian một tuần đó hả mấy chị ơi, nhờ mấy chi tư vấn giúp.

Em thì chu kì cũng khá đều, khoảng 30 ngày, thỉnh thoảng lâu lâu có trễ 4,5 ngày (nhưng mấy tháng mới bị một lần trễ như vậy). Chu kì cuối của em là ngày 10/3 vừa qua. Em dùng apps Flo tính thì tháng tới sẽ có kinh ngày 9/4 và rụng trứng vào khoảng 23/4. Vậy em thu xếp đi thăm chồng từ ngày 20/4 đến 27/4 là okê không các chị, vừa chặn đầu vừa chặn đuôi vì co thể trứng không rụng đúng ngày. Em thì hiện giờ cũng không dám uống thuốc bổ hay vitamin E gì vì sợ nó tác động thay đổi chu kì , làm dự tính cua mình không chính xác. Mong chỉ giáo từ các chị em kinh nghiệm ạ.