Chào cả nhà. Dạo này tâm trạng của em không ổn định, em rất hoang mang và luôn tự hỏi những người không muốn có con thì bỏ, người mong muốn ông trời lại không cho.

Năm 2017, chu kỳ kinh nguyệt không đều, mỗi lần buồn tiểu thì sợ xuống dưới bụng có cục tròn nổi cộm lên, lúc đó chẳng suy nghỉ gì nhiều cứ thế cho qua. Hôm đấy đi làm thì bụng đau râm ran xin về sớm để đi siêu âm, thì phát hiện bị u lạc nội mạc buồng trứng 2 bên, bác sĩ bảo đã to quá rồi nên chuyển em lên Từ Dũ để hội chẩn và mổ luôn. Lúc ra viện bác sĩ còn dặn dò về lo lấy chồng và có con ngay vì bệnh này hay tái phát.

Giữa tháng 12/2018 em lấy chồng, thả mãi vẫn chưa có em bé, em chỉ nghỉ chắc do hậu quả của việc mổ u lạc nên gấy khó có con. Đến tháng 12/2019, tức đúng kỉ niệm 1 năm ngày cưới, e lại bị rong kinh, máu ra liên tục và không ngưng (lần đầu tiên em bị như vậy). Lại khăn gói lên Từ Vũ khám, sau khám bác sĩ có nói em bị polyp lòng tử cung kích thước 27mm gây chảy máu liên tục, cho thuốc lutenyl về uống và hẹn 1 tháng sau hết kinh tái khám lại. Đọc trên diễn đàn thì các chị bảo bị polyp thì phải cắt nếu không sau này có thai sẽ gây sẩy và sinh non nhưng em mới vừa mổ u lạc giờ lại mổ polyp em sợ ảnh hưởng đến sau này. Em khóc cạn nước mắt, chồng thì an ủi động viên nhưng em biết anh cũng buồn lắm. Các chị có ai đã rơi vào trường hợp như em và đã có em bé hãy cho em 1 lời động viên với ạ :(