Chào cả nhà ! e có điều thắc mắc mong được mọi người giúp đỡ . Chẳng là vợ chồng em cưới nhau được hơn nửa năm nay cũng đang mong có con . Nhưng em bị hội chứng đa nang buồng trứng đang theo chữa trị tại phòng khám của bác sỹ Tài ở đường Lê Văn Sỹ cũng được 3 chu kỳ rồi nhưng cơ thể em lại không đáp ứng được thuốc nên kích trứng không thành công . Nay e muốn đi khám tổng thể tại bệnh viện từ dũ khoa hiếm muộn . Nhưng em nghe nói là chỉ khám vô sinh hiếm muộn cho những cặp vợ chồng chung sống với nhau khoảng 1 năm mà không dùng biện pháp tránh thai mà không có con hoặc 6 tháng cho những cặp vợ chồng trên 35 tuổi thôi . Không biết thông tin như vậy có đúng không ? Vậy giờ vợ chồng em muốn đi khám thì phải làm sao và quy trình khám như thế nào ? Em năm nay mới 24t còn chồng e thì 32t . Có chị nào đã đi khám ở đây hay bệnh viện phụ sản nào tại TP HCM rồi thì cho e ý kiến với ạ . Và cho e hỏi là trường hợp như e thì nên theo khám tại bệnh viện hay theo khám tại phòng khám của bác sỹ thì tốt hơn . E cảm ơn các chị trước nhé