Em mới mổ nội soi TNTC cách đây 3 ngày. Em được phát hiện sớm và cũng chủ động xin bác sĩ cho mổ nội soi vì sợ thuốc ko có hiệu quả. Sau khi mổ thì em bảo tồn đc vòi trứng vì khối chửa nằm ở ngay nhu động vòi, tức là phần rộng nhất của VT phải. Tuy nhiên bác sĩ có bảo vẫn còn sót lại 1 ít rau vì nếu bóc hết sẽ ko cầm đc máu.

Sau khi mổ xong bsĩ cũng bảo em bây giờ em lại bình thường rồi, một hai ngày sau có thể tắm rửa bình thường, ăn uống bình thường, không phải kiêng khem gì cả, beta giảm từ 3700 xuống 1400 là ca mổ đa thành công, chỉ cần theo dõi đến khi beta giảm hẳn về mức bình thường là ổn định. Nếu định có bầu lại thì phải chờ 3 tháng và phải đi khám kiểm tra lại cẩn thận.

Ngày đầu tiên mổ xong, em thấy hoàn toàn bình thường, có ra 1 ít dịch trong suốt, ko màu.

Ngày thứ 2, có ra 1 chút dịch nhày trong suốt, có hơi lẫn chút máu (dịch nâu), cũng ko nhiều lắm

Đến hôm nay, sáng em ra 1 ít máu đỏ, đến chiều ngủ dậy thì ra máu, và ra 1 đống gì đấy nhìn như đống ruột non. Em cũng cảm thấy TC co bóp rất dữ dội. Nhưng sau khi ra cái đống kia thì lại đỡ nhiều. Bụng em ko đau, mà chỉ tức tức kiểu đang QKĐ, cảm giác y như QKD ý. Không biết đấy có phải rau thai còn sót bh đang đẩy ra hết ko nhỉ?

Có mẹ nào từng mổ GEU thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều @};-