Khi mới có thai mình đã đi siêu âm và được bsỹ nói là thai phát triển chậm hơn 2 tuần theo cách tính ngày thông thường, mình nghĩ chắc cũng bình thường vì đây là lần đầu mình có thai, vả lại không hề nghén, ăn rất khoẻ, tăng cân. Đến những lần siêu âm sau vẫn không thấy có tim thai mặc dù phôi vẫn tăng kích thước, mình khám ở nhà bsỹ Tuấn ở Ngõ huyện và cuối cùng đến tháng thứ 3 phải bỏ cái thai này. Bsỹ bảo phải đợi ít nhất 3 tháng mới nên có thai lại. Mình thì rất sốt ruột, nên vừa hết đợt án treo là mình đi siêu âm ngày rụng trứng ngay nhưng đã 2 tháng rồi đều không có trứng rụng và vẫn ra HK bình thường, mình sợ lắm, không biết có vấn đề gì không.Mặc dù a.Tuấn nói đấy là chuyện bình thường, nhiều người vẫn bị thế, chỉ cần thoải mái về tâm lý là được, mình còn đề nghị được dùng thuốc thì a ấy k cho, bảo nên để TỰ nhiên, và dặn vchồng mình nên xxx 3 ngày 1 lần vì làm như vậy noãn có thể được kthích sẽ phóng ra. Bgio mình hoang mang qua, có ai bị tình trạng như minh thì tư vấn cho mình với.