Các mẹ ơi, mình thật sự là rất hoang mang và bế tắc vì triệu chứng dịch nhầy lẫn máu nâu xuất hiện trong thời kỳ rụng trứng được 6 chu kỳ thì đúng 6 chu kỳ mình chưa thể có e bé mặc dù 2 vc xxx đều đặn quanh mấy ngày này, mình đi siêu âm thấy có trứng và đo nhiệt độ cũng có 2 pha rõ rệt.

Mình hoang mang vì mình đi khám nhiều chỗ, đã siêu âm, phết tế bào cổ tử cung nhưng kết quả tử cung, buồng trứng bình thường. Bác sĩ tây y cũng chỉ nói ngày rụng trứng có thể ra 1 ít máu. Mình tìm tất cả tài liệu tiếng anh trên google cũng ko có kết luận rõ ràng về chứng bệnh của mình. Mình nghĩ chắc chắn là có vấn đề vì nửa năm gần đây sau khi ngừng thuốc tránh thai mình mới bị chứ trước kia thì không. Có mấy tháng đầu mình còn bị ộc ra chút máu nhưng mấy tháng gần đây chỉ bị dịch nâu thôi. Trên diễn đàn có mẹ nào bị giống mình và sau đó có e bé ko, giúp mình với.

Mình thấy đa số các mẹ chậm con vì đa nang cũng có nguyên nhân và cách chữa trị rõ ràng. Còn mình đây, đi khám hỏi bao nhiêu bác sĩ về cái vụ dịch nâu bsi cũng ậm ờ ko rõ, chỉ nói chu kỳ sau đến kích trứng.

Tháng trước mình thấy ra nhiều dịch lòng trắng trứng mà chưa thấy cái dịch nâu quái ác đó thì mừng lắm, vậy mà đến trưa nó ra 1 dây dài ơi là dài dịch dai lẫn máu nâu. Vậy là dù cho mình sa có trứng 20mm, về thử que rt LH 2v đậm rồi xxx mà vẫn trượt. 

Làm thế nào để cái dịch nâu đó biến mất bây giờ. Sao lại có 1 chứng bệnh mà bsi ko trả lời được. Các bạn giúp mình với.