Bây giờ em đang lo lắng quá các chị, các mẹ ơi!

Hai vợ chồng em đang mong có bé, nhưng khoảng 2 3 tháng gần đây chu kỳ kinh của em lại không đều. Tháng ngày em đã trễ kinh đến 3 tuần rồi, nhưng từ lúc QH đến bây giờ em thử que cũng chỉ có 1 vạch thôi. Em nghĩ là mình chưa có bé nên 1 tuần trước em đã mua Cao ích mẫu uống cho điều kinh. Sau đó em nghĩ sao mình ngu quá trời, lỡ có bé mà uống là tiêu luôn, nhưng may là e thử que vẫn 1 vạch. Em mới đi khám ở trung tâm sức khỏe sinh sản và trình bày về việc trễ kinh. Bác sĩ siêu âm bảo ko thấy có thai gì cả, nội mạc tử cung dày 14mm, bảo nếu 2 tuần sau vẫn chưa có kinh hay đau bụng thì đến khám lại. Còn Bác sĩ bên chỗ khám về bên ngoài sau khi xem phiếu siêu âm thì bảo nội mạc tử cung dày lên cũng có thể là có em bé, nên chưa khẳng định đc gì. Cô ấy bảo em điều trị huyết trắng vì huyết trắng em nhiễm khuẩn, nhưng vẫn phải đợi xem có bé không. Vì có thai ko điều trị huyết trắng đước.Giờ em vẫn chưa có kinh, em lo cho việc có em bé quá. Có chị hay mẹ nào đã từng như em không ạ? Giờ em căng thẳng quá :(