Em chào các chị

Em đã lập gia đình được hơn 3 tháng, vợ chồng em rất mong muốn có em bé. Thấy mọi người đồn nhau đi tiêm phòng vacxin, để cho chắc ăn em đã đến Bệnh Viện Phụ Nữ để xin được tư vấn trước khi mang thai và Bác sỹ cũng khuyên em nên tiêm phòng Vacxin Rubella. Ngày em đến bệnh viện khám là ngày 24/5; nhưng trước đó em có QH không an toàn với chồng là ngày 20 hay 21/5; em có kể lại điều này với Bác sỹ thì Bác sỹ khuyên em nên làm xét nghiệm máu Beta-HCG trước khi tiêm vacxin, và kết quả cho biết em không có thai nên sau đó em đã tiêm vacxin (lúc này nội mạc của em cũng dày khoảng 5.1mm).

Bình thường đến ngày 3-5 đầu tháng thì em có kinh và khoảng 9-10 thì hết kinh. Nhưng đến hôm nay là ngày 12/6 em vẫn chưa có kinh. Em rất hoang mang và lo sợ mình đã mang thai trước khi tiêm rubella. Vì rất hoang mang nên em lại đến Bệnh Viện để thử máu đó là ngày 9/6 (vì em sợ lần xét nghiệm máu trước quá gần ngày QH nên chưa thể phát hiện ra); nhưng kết quả em vẫn chưa có thai. Nhưng lần này bác sỹ lại nói thêm là niêm mạc của em dày (12mm) có hai khả năng xảy ra 1) em sắp có thai 2) em sắp có kinh :D em cang lo sợ hơn.

Ngoài ra em cũng đã thử gần chục que thử đủ loại kể từ ngày trễ kinh nhưng kết quả vẫn 1 vạch. Em rất lo sợ, lỡ mình có thai thì chắc chắn thai sẽ không bình thường (vì đã tiêm vacxin rubella); vậy em phải làm sao? nếu bỏ thai thì có ảnh hưởng gì đến sức khỏe cho em bé nếu mang thai lần tiếp theo? Đúng là tự mình rước họa vào thân (đáng lẻ ra em nên chờ có kinh rồi mới đi tiêm phòng, nhưng vì thiếu hiểu biết em đã không biết trước được điều này). Mong chị em, có ai có nhiều kinh nghiệm xin tư vấn cho em chút ít, em lo lắng quá.... Chị em nào đã từng mang thai có thể cho mình biếu dấu hiệu nhận biết khi mang thai trong thời gian đầu không? (em không bị nôn, hơi mệt mỏi, không căng nhức ngực). Em cám ơn.