Chào các chị em!

Đây là lần đầu tiên, em tham gia diễn đàn cũng như gửi bài, em muốn chia sẻ với mọi người. Cưới nhau được 3,5 năm, 2 năm đầu tiên làm ăn dành dụm, nên chưa nghĩ chuyện con cái. Mọi chuyện ổn, tính tới chuyện có bé, thì lại khó khăn trăm bề. Đi khám bác sĩ nói đa nang buồng trứng, chậm con, nhưng sau 3 tháng để tự nhiên mình có bầu, không còn gì vui bằng nữa, nghe tin mà nước mắt chảy dài. Nhưng niềm vui chưa bao lâu, lúc 6 tuần siêu âm có tim thai, nhưng 9.5 tuần siêu âm lại thì không có. Trong phòng siêu âm mà lặng người, cố quên buồn. Một năm sau, ông trời thương, sau khi thả lại tháng đầu tiên em có thai lại, giờ thai khỏe được 15 tuần, không có niềm vui nào bằng, em chờ đợi từng ngày đón con yêu.

Thông qua đây, em mong các mẹ đừng mất hi vọng nhé, cố gắng lên.

Chút xíu kinh nghiệm khi thả tháng đầu là có, mong chia sẻ với mấy mẹ đang trông chờ niềm vui:

1/ Phần ông xã: em cho ông xã ăn nhiều cật heo xào hành tây, giá( giá, hành tây chỉ chín sơ) tuần 3 ngày , uống nước cam và lòng đỏ trứng + mật ong tuần 3 ngày, uống enat 400 ngày 1 viên, thịt bò ăn tuần 4 ngày, kiêng rượu, thuốc, mặc quần rộng rãi, không ăn nhiều dầu mở.

2/Còn em bị đa nang: nên ăn nhiều rau, không dầu mở, ăn trái cây nhiều, uống sữa ong chúa+ enat ngày 1 viên, uống nước cam( như ông xã), ăn nhiều thịt bò, ăn nhiều bơ, uống nước lựu ép.

Thả khoản nữa tháng, ngưng enat và sữa ong chúa, uống bibula 1 hộp/2 vợ chồng.

Em canh ngày gần, vì không biết ngày nào trứng rụng, nên 1 tuần gần 3 lần, khi ngực hơi đau, âm đạo ẩm ướt là gần hàng ngày( khoản 4 ngày). Từ 7 ngày cuối chu kì, là không gần nữa( theo kì kinh tháng trước), em uống ngày 1 hộp sữa đậu nành, ăn ngày 1 múi sầu riêng. Còn khoản 3 ngày nữa tới kì, em thử que thì đã lên 2 vạch đậm, nhóc con đã về, hạnh phúc... hạnh phúc, em có rắn trong năm nay rồi, hiiii

Chúc mấy me, ai cũng sớm có niềm vui, mẹ nào bị đa nang cũng đừng có buồn, cố gắng, nếu tự mình canh không được thì siêu âm để dự đoán ngày rụng trứng.