Chào tất cả các mẹ trong diễn đàn

Em cũng co bé gái đầu được 7 tuổi, bây giờ đang tiến hành để sản xuất tập 2.

Trước khi chuẩn bị có tập 2 đi khám bác sỹ , uống vitamin, thuốc bổ, chữa các bệnh về phụ khoa mất khoảng 5 tháng

Vì mong có con trai nên đi canh trứng đã 4 tháng liên tục mà chưa được. Mà lạ cái trứng của em lần nào cũng đạt >30mm mới rụng.

XXX xong, đi siêu âm lại BS nói trứng đã rụng, có hoàng thể rồi, yên tâm, sau khi kinh thì báo tin cho BS biết, nhưng 4 lần đều.. trượt vỏ chuối.

Lần thứ 4 ( sau 3 lần mệt mỏi vì canh trứng), thì tâm lý cũng khá thoải mái và chờ đợi kết quả. Sáng 5/2/2015 ( sau 13 ngày, sau ngày trụng trứng), thử que thấy 1V ( đấu tranh tư tưởng mãi mới dám thử). OX bảo chắc sớm quá nên thế ( vì lần này 2 VC rất tự tin), chiều tối thấy xuất hiệu máu nâu ( cứ như báo báo thai). HY vọng..........

Sáng 6/2/2015 xuất hiện KN luôn, nhiệt độ tụt xuống hẳn từ 37 độ xuống 36.5 độ.

Mình có tham khảo 2 BS:

1/ ông thứ 1 thì bảo mọi thứ OK, trứng tốt, niêm mạc tữ cung tốt sau khi siêu âm thành bụng, chỉ cần tâm lý tốt là đậu thai, ông nói cần lạc quan tin tưởng vào ơn trên. NÓI CHUNG LÀ LẠC QUAN YÊU ĐỜI, ĐỪNG LO NGHĨ

2/ Ông thứ 2 thì bảo phải thực hiện biện pháp uông thuốc kích cho trứng rụng, vì trứng to qua ko tốt. ( vì trứng mình cứ to 30 mmm mới rụng)

MÌNH KO HIỂU ĐI SIÊU ÂM ĐẦU DÒ , BS NÓI MỌI THỨ TỐT, TRỨNG TỐT MÀ KO THỤ THAI

Mình canh ngày RT tương đối chính xác, 2 vc xxx vào đúng ngày đó nhưng vẫn trượt mãi. Buồn quá, sợ cảm giác thử que vì sợ thất vọng. Có mẹ nào có hoàn cảnh như mình chia sẻ với mình với nhé.

Tháng này mình se theo ông BS thứ 2 tức là uống thuốc kích trứng cho rụng sớm, kết quả mình sẽ chia sẻ. MẸ NÀO CÓ KINH NGHIỆM GÌ CHO MÌNH BIẾT VỚI NHÉ. MÌNH ĐANG THẤT VỌNG QUÁ CŨNG LỚN TUỔI RỒI