Đã có ai bị trường hợp tương tự như em chưa ạ? Em bây giờ rất sợ và hoang mang.

Là thế này. Kỳ kinh của e rất đều thường là ngày mồng 4 hoặc mồng 5. Tháng trước ngày mồng 4 e có, đầu tháng này ngày mồng 5 e có. Mồng 8 em hết, vợ chồng em quan hệ từ đêm 8,9,10. Sáng 15 e đau bụng lâm râm, sáng 16 e vào nhà vệ sinh thì phát hiện ra chút máu rỉ trên bồn cầu và lau giấy mới thấy, e mua que thử về lên 2v. Từ đó trở đi bụng dưới của em cứ đau lâm râm và ra chút máu khi đi vệ sinh xong ngày nào cũng vậy đến hẳn 1 tuần. E đi siêu âm bác sĩ bảo ko thấy thai vì nếu tính ra lúc đấy chỉ mới đc hơn 2 tuần.

1 tuần sau em đi siêu âm lại và thử nước tiểu + siêu âm đầu dò thì kết quả là vẫn ko có gì, siêu âm đầu dò thì tử cung đẹp, ko thấy thai ngoài tử cung, ko nấm ko bệnh gì hết chỉ thấy chút máu đen.

Bác sĩ chuẩn đoán 1 là thai chưa vào tử cung vì tử cung của em đang mỏng 8mm, 2 là e đã sảy thai tự nhiên, 3 là e mang thai ngoài tử cung. Bác sĩ cho e 1 que thử về bảo sáng mai thử nếu vẫn 2v thì em đi xét nghiệm beta. Lúc đó chỉ mới 3 tuần thôi.

Cách đây 3 hôm e xét nghiệm beta thì được 48.8 nhưng vì e đi buổi chiều đã ăn uống nên sợ kết quả ko chính xác bsi cho e sáng hôm qua làm lại thì 2 hôm nữa mới có kết quả ạ. :((

Nhưng tầm 4-5 ngày hôm nay e hết bị máu nâu và ko còn âm ỉ bụng dưới mà lại ra máu đỏ tươi mỗi khi em đi nhẹ lại ra dươi bồn cầu e phải mặc băng vs hằng ngày. Và e cũng có bị đau vai gáy ( có thể là do e nằm sai tư thế vì ngủ dậy là e nhức mỏi luôn)

Tính đến hôm nay thì thai của em được 3 tuần rưỡi. Nhưng tại sao đi khám ở đâu họ cũng bảo trường hợp vừa có kinh nguyệt xong mà mang thai như e là quá hiếm. Vậy mà đi siêu âm lại ko thấy gì e lo lắm vì bác sĩ bảo nghi là thai ngoài tử cung nhưng siêu âm ổ bụng và đầu dò đều tìm ko ra cái gì bất thường cả!

E thì cứ bị ra máu, bạn bè em bảo e bị động thai nhưng chưa thấy về tổ làm sao mà động thai được ạ??? Bác sĩ cũng ko biết máu này là máu gì luôn ạ?

Ai có kinh nghiệm giúp e với e năm nay 24tuoi và có em bé lần đầu tiên, e chưa từng nạo phá hay sống bừa bãi, e cũng k bị bệnh gì về tử cung ko hút thuốc uống rượu ạ :((((

E hoang mang và ko thể chờ đợi được vì thà là mang thai ngoài tử cung thì e bỏ thật sớm còn nếu thai vào chậm để em giữ lại và mua thuốc an thai chứ trường hợp em đúng là ai cũng bó tay ạ!