Mình xin kể qua một chút về chuyện của mình. Mình có một bé gái năm 2010. Năm 2012, sau khi uống 1 liều thuốc tránh thai khẩn cấp, mình bắt đầu bị đa nang buồng trứng. Thỉnh thoảng lại có kinh, thỉnh thoảng lại không, có lần 3 tháng không có kinh. Cứ thế cả hơn năm trời mình thả để có em bé thứ 2 mà không làm sao thụ thai được. Sau khi khám xong, bác sỹ bảo mình bị buồng trứng đa nang. Nói là nếu cần đẻ thì bs sẽ cho thuốc uống can thiệp. Thuốc ở đây là thuốc ra kinh và thuốc kích trứng. Nhưng mình nghe nói uống nhiều thuốc kích trứng sẽ bị thoái hóa buồng trứng. Vậy là mình bắt đầu tìm kiếm các phương thức thiên nhiên để vừa có con, và phải có con trai. Mình uống tùm lum mọi thứ, ai mách gì uống nấy, miễn là thiên nhiên. Đã có lúc mình tuyệt vọng khủng khiếp và nghĩ có lẽ mình phải đỡ đầu hay nuôi 1 đứa con nuôi thì trời phật mới thương mà giúp. Mình uống thuốc bắc, thuốc nam, sữa ong chúa, vitamin E, spirulina… Lật tung hầu như tất cả các diễn đàn, từ tây đến ta, các bài viết trên mạng, để biết cách mà điều trị. Mà song song với điều trị đa nang, lại còn phải ngâm cứu để cho ra thằng cu nữa, khó khăn tăng lên gấp đôi.

Hồi đó, hầu như chẳng tháng nào có trứng trội, cứ lít nha lít nhít như một cái vòng. Niêm mạc thì mỏng toẹt. Mình cũng mò mẫm đi hết các phòng khám mà các mẹ chỉ, tốn tiền khám, siêu âm, thuốc thang dã man. Mình uống nhiều loại thuốc, tất cả là thiên nhiên thôi, nhưng không có nhiều tác dụng. Rồi mình dùng thử dầu hoa anh thảo, tháng nào cũng có trứng trội nhưng vẫn không đậu. Sau đó, mình chuyển sang nhân sâm Peru, uống hết đâu có 15 viên, cấn bầu luôn. Bây giờ bạn ngựa nhà mình được 1 năm rồi đấy.

Các mẹ ạ. Thực tế điều trị của mình cho thấy là không ai hiểu cơ thể mình bằng chính bản thân mình. Mình hoàn toàn có con trai là do mình tự điều trị đấy, chỉ đi siêu âm soi trứng để xem cách mình đang dùng có chuẩn không thôi. Bị đa nang, đi khám tốn tiền lắm ấy. Có người uống kích trứng mà vẫn không có trứng trội, lại phải tiêm. Có nhiều người tiêm kích trứng cũng không được, có khi trứng lại to quá thể đáng và không rụng được nữa, chả mấy mà thoái hóa buồng trứng. Xót xa lắm các mẹ ơi!

@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Link nhà cũ: Chữa Buồng Trứng Đa Nang Bằng Đông Y (Tầng 6): săn Dê thôi các mẹ ơi!!!!!!!!