Mình đang có một thắc mắc cần giải đáp, mẹ nào đã từng sinh baby thì cho mình 1 lời tư vấn nhé

1- Mình đã có 1 baby gái được gần 2 tuổi. Mình đang dự tính sinh thêm 1 bé trai để hoàn thành nhiệm vụ, 2 vc mình dự tính sẽ sinh bé năm 2014 ( năm Ngọ tức năm con ngựa) lúc đó mình theo tuổi dương là 29 tuổi, tuổi âm lịch là 30 tuổi. Nhưng Thím họ bên chồng mình nói nếu sinh con năm tuổi chẵn ( tuổi mẹ) thì sẽ sinh con gái, sinh con năm tuổi lẻ thì là con trai. Tức nếu mình muốn sinh bé trai thì một là qua năm 2013 mình tuổi âm lịch là 29t hoặc năm 2015 mình 31 tuổi thì sinh baby - Thím mình đã có 2 gái và 1 trai nên rút ra kinh nghiệm vậy. Các mẹ có nghĩ vậy ko?????????

Mình có tự làm 1 cuộc trắc nghiệm nhỏ là mình có thăm dò hỏi những bạn mình, người xung quanh mình đã sinh con trai thì mình thấy tỉ lệ sinh con trai vào năm tuổi lẻ âm lịch ( VD như 23, 25,....)của mẹ chiếm đa số, ko biết là có đúng ko? mẹ nào có bé trai thì cho mình biết có đúng ko?

2- Mình có load một bảng về thời kỳ thụ thai bé trai, gái của phụ nữ trên mạng, ko biết là bảng này tính theo tuổi âm lịch hay dương lịch nhỉ? có mẹ nào biết ko???????????????

Nếu mình theo bảng này thì năm 2013, những tháng thụ thai bé trai của mình là nhiều nhất và mình sẽ sinh bé vào năm 2014

Mình cứ suy nghĩ miên man nhiều tháng nay rùi mà mình cần 1 lời giải đáp để mình có thể an tâm. Mình thì cũng ko quan trọng trai hay gái lắm nhưng mà dù sao thì mình cũng muốn có đầy đủ 1 trai và gái là mình vui rùi.

Rất mong các mẹ góp ý nhé.

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm