Chuyện là em kết hơn được hơn 3 năm rồi, lúc đấy cả hai vợ chồng đều còn trẻ chỉ mới 25 tuổi thôi ạ! Lúc đầu do kinh tế 2 đứa chưa vững nên em không chịu có con, tui em kế hoạch bằng cách uống thuốc ngừa thai. Tháng nào quên uống thuốc thì một là em uống thuốc ngừa thai khẩn cấp, 2 là chồng xuất ra ngoài. Nói chung là trong 2 năm chưa có sơ sẩy gì.

Đến khoảng một năm trở lại đây phần vì gia đình hai bên thúc ép, phần vì công việc hai đứa cũng ổn định nên vợ chồng em quyết định thả. Thật sự là giờ hai đứa em cũng ham có con lắm rồi ạ, nhưng gần nữa năm rồi cứ hy vọng rồi lại thất vọng hix.

Khoảng một tuần trở lại đây em có cảm giác nặng và tê tê ở hai đầu vú, ban đêm thì đi tiểu rất nhiều, đặc biệt là em đã trễ kinh gần một tuần rồi ạ! Em có mua que thử thai rồi nhưng chỉ một vạch đậm và một vạch mờ thôi. Em đang rất mong con nhưng sợ đi khám thì lại thất vọng nên muốn hỏi các mẹ là khi có thai thì các mẹ có biểu hiện như thế nào ạ? Có nên đi siêu âm đầu dò không các mẹ? Em nghe nhiều người bảo siêu âm đó nếu mà thai yếu thì dễ bị sẩy, điều đó có thật không các mẹ?

Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em với ạ, em mong có con lắm hix hix.