Em năm nay 25 tuổi, đã lập gia đình được 6 tháng đến nay vẫn chưa có tin vui. VC e muốn sinh con năm Quý Tỵ ( có tí Phong thuỷ) nhưng thả từ hồi cưới tới giờ vẫn chưa thấy kết quả gì. Tháng nào e cũng thấp thỏm mong chờ rồi thất vọng. Vì cứ đến hẹn lại lên, vòng kinh của e đều lắm 28 ngày, 2, 3 tháng đầu thì e cũng kệ vì ai cũng bảo mới cưới, nhưng được 4, 5 tháng e bắt đầu sốt ruột rồi vì đi đâu ai cũng hỏi, cũng thắc mắc, họ hàng, bạn bè, đồng nghiệp mấy đứa bạn cưới cùng thậm chí là sau e có đứa thì bụng to đùng rồi, có đứa thì còn sinh rồi nữa cơ nhưng riêng e thì bặt vô âm tín. hix hix. Em sốt ruột quá nên tháng trước đã đi khám, bác sỹ đã siêu âm đầu dò cho e để xem có vấn đề gì k, và cũng là để soi trứng luôn. Em đi vào ngày thứ 10 bác sỹ kết luận có trứng sắp rụng, rặn rò ngày 13 "chiến đấu" e làm đúng như bác sỹ dặn và để cho yên tâm ngày 16 e đi soi lại phát nữa ở nơi khác, thì bác sỹ kết luận là trứng đã rụng rồi. Cả 2 lần đi soi thì bác sỹ đều bảo e bình thường, niêm mạc đẹp và tử cung cũng đẹp. Thế nhưng mà e vẫn chưa có tin vui các mẹ ạ! e nản lòng lắm, tinh thần e suy sụp lắm rồi, Chả còn tý hứng thú nào với cuộc sống và công việc. Từ ngày lấy chồng thì nhan sắc e cũng đi xuống theo cái vụ săn bé này, e chả dám nghĩ đến việc tập thể dục hùng hục cho giữ eo, hay ăn kiêng nữa, ăn uống đúng bữa, đủ chất. thế mà kết quả vẫn là số 0. Em chẳng biết mình nên làm gì tiếp theo, các mẹ có kinh nghiệm cho e lời khuyên. Còn về ông xã mấy lần e nói ý ý là ông xã cũng nên đi kiểm tra sức khoẻ chút vì sợ làm việc vất vả, căng thằng ảnh hưởng nhưng thấy có vè k vui nên e ngại đề cập ( đàn ông hay tự ái mà các mẹ, nhất là về cái vấn đề này e nghĩ chả ông nào công nhận là mình có vấn đề hết), e cũng không biết mở lời thế nào để ông xã không nghĩ ngợi, k giận e. Mà e mong con quá trời. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho e đi, e hết sạch hy vọng rồi ấy. hix hix.