Chào các chị! Em là thành viên mới toe của diễn đàn. Mấy hôm nay em thực sự lo lắng, không lúc nào em không nghĩ đến chuyện này. Em năm nay 24 tuổi, người ta đến tuổi làm mẹ rồi mà em chả biết tí gì về giáo dục giới tính và sức khỏe sinh sản, hic hic. Chuyện là hôm nọ (17/11) em và người yêu có gần gũi nhau, lúc đó hưng phấn quá nên anh ấy cởi quần em ra, em vùng vằng không cho và anh ấy có rơi một ít tinh dịch ra đùi em, chỉ một lượng nhỏ thôi ạ, sau vài phút (2-3 phút) anh ấy lại quệt tay vào chỗ tinh dịch ấy rồi cho ngón tay vào chỗ đó của em, nhưng chỉ ở ngoài cửa, khoảng 2-3cm thôi. Em nghe nói tinh trùng ra ngoài không khí là chết luôn nhưng em vẫn lo lắm. Trước đó 2 ngày em có cảm giác đau bụng kinh, thi thoảng nhói lên vùng bụng dưới, em nghĩ là chuẩn bị rụng trứng, đến nay (25/11) ngày nào cũng nhói như thế nhưng kinh nguyệt vẫn không có. Em khẳng định là chúng em CHƯA GIAO HỢP, và em cũng chưa quan hệ lần nào (chưa có lần đầu tiên ạ, hehe). Em lo lắng và cũng tìm hiểu, đọc nhiều trang để xem mình có thai hay không thì em thấy mình có những dấu hiệu gần với việc có thai ban đầu, ví dụ như: vài ngày sau đó em bị buồn nôn vào tầm trưa, chất nhầy của em đặc và bở (cái này làm em lo lắng nhất), em cũng thấy ngực mình to lên nhưng bình thường trước khi có kinh em cũng bị như thế, tuy nhiên em lại không bị chuột rút và không thấy đau đầu. Cũng gần 10 ngày rồi. Tháng trước ngày 17/10 là em hết sạch kinh, em đoán tháng này cũng tầm 27 là em có kinh vì kinh nguyệt của em không đều. Hôm qua em thấy đau bụng kinh dữ dội thế là em uống hết nửa chai Cao Ích Mẫu, đến sáng nay thì thấy không đau bụng kinh nữa mà vẫn chưa có kinh. Không biết em có thai không hả các chị? Em giờ chưa thực sự muốn có con vì kinh tế chưa ổn định. Các chị có kinh nghiệm có thể góp ý giúp em không ạ, em có nên uống CIM nữa không? Và liệu sau khoảng bao lâu thì em có thể dùng que thử ạ?

Các chị thông cảm nếu em hỏi ngu, vì đây là lần đầu tiên em yêu và rơi vào tình huống này.huhu. Giúp em với ạ, Cảm ơn các chị nhiều.

@Mod: em đăng bài này vào đây vì không biết cho vào mục nào phù hợp, có gì Mod chuyển giúp em ạ.