Chào các mẹ đang mong con như mình,

Thật sự ai cũng khuyên không nên nôn nóng quá kẻo lại gây ảo giác mang thai, lúc đó hy vọng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu. Nhưng đã mang tâm lý mong con thì sao mà tránh khỏi :(( Nên mình lập topic này để chia sẽ trứơc khi mụ QKD đến thì các mẹ hay có dấu hiệu gì mà làm các mẹ ăn dưa bỡ rằng mình có thai.

Mình thì như này, còn 5 ngày nữa tới QKD, nhưng tháng này lại có những dấu hiệu khác mấy tháng trước làm mình cứ ảo quá :

1./ SRT là mình bị đau nhức ngực đến nổi khi chọn áo lót mình phải chọn mấy cái lúc trước hơi rộng rộng tý í để ngực dễ thở mình đỡ nhức, nhưng đến mấy ngày gần đây thì hết, chỉ hơi đau khi chạy xe bị dằn sốc thôi.

2./ Mập lên nhanh chóng, ai gập cũng bảo sao mập thế :(

3./ Hay đói, hay thèm thứ này thứ kia mãnh liệt, thèm mấy ngày liền luôn, ăn được mới thôi.

4./ Táo bón

5./ Nhức mỏi lưng, nhưng nếu ngồi lâu ko có chỗ dựa thì cảm giác nhức mỏi 2 hông mà mình thấy rõ luôn.

6./ Buồn ngủ

7./ Dễ cáu

8./ Có nhiệt trong người dù cố gắng uống nhiều nước + nước trái cây.

9./ Bụng thì lâu lâu thấy xót xót, không biết do hay đói hay sao nữa hay là ảo nữa.

10./ Cổ họng hay dợn dợn.

Mình mới thử que thì chỉ có 1 vạch, tháng sau mình cũng có kế hoạch rồi, nếu tạch thì quyết tâm đi XQVT thôi, cũng tạch biết bao lần rồi, kỳ này xem thử nếu có bệnh thì chữa vậy...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoahuongduong1111