Các mẹ nhà mình có ai đọc qua bài đăng của Bảo Thy chia sẻ về hành trình mang thai thời ""Cô-Vy"" chưa ạ? Thú thật, bản thân em đọc mà đồng cảm lắm luôn!

Lấy nhau được 2 năm, ước mơ lớn nhất của vợ chồng em là được cùng nhau chào đón và nuôi dạy những đứa trẻ xinh xắn khôn lớn nên người. Để hiện thực hóa ước mơ, ngay khi cưới, vợ chồng em đã lên kế hoạch hẳn hoi, tiết kiệm, ăn uống lành mạnh, tập thể thao, rồi còn dùng thêm viên uống bổ sung để sớm có tin vui và đảm bảo con yêu phát triển khỏe mạnh.

Nào ngờ ngày đón tin vui ""2 vạch"" cũng là lúc ""Cô-Vy"" chen ngang và làm mọi thứ trở nên khó khăn hơn. Chắc hẳn mẹ nào cũng biết mang thai vất vả, thế nhưng hành trình mang thai và sinh con giữa mùa dịch lại khó khăn gấp bội đấy ạ! Cũng giống như Bảo Thy em bị nghén nặng, khó ăn đến mức đau dạ dày tái phát. Tinh thần thì lúc nào cũng lo lắng, lo nếu nhiễm bệnh có ảnh hưởng gì đến con trong bụng hay sinh con không, lo không biết con yêu có phát triển tốt không khi lịch khám thai luôn bị lùi lại ""vô thời hạn"" :( Tuy nhiên, vì con, có khó khăn mấy em cũng dặn lòng không được bỏ cuộc. Ngày nào em cũng tự động viên mình, cố gắng chăm sóc bản thân thật tốt cả về thể chất lẫn tâm lý. Vì chỉ khi mẹ khỏe thì con mới có thể phát triển một cách tốt nhất được...

Vì vậy, bên cạnh bữa ăn hàng ngày, cũng giống như Bảo Thy em còn dùng thêm vitamin tổng hợp thai kỳ Elevit. Elevit thì nổi tiếng trước giờ rồi, em dùng bạn này từ hồi dự định có con, đến lúc mang thai và sau khi sinh để cơ thể luôn được bổ sung những vitamin và khoáng chất cần thiết cho cả thai kỳ.

Nói chung hành trình mang thai và sinh con có vất vả nhưng cũng lắm niềm vui và hạnh phúc! Vì thế các mẹ nhà mình nên lo ít thôi, để dành thời gian và tâm trí chăm sóc bản thân, bổ sung dinh dưỡng đủ đầy cho con yêu phát triển trọn vẹn nhé!"