Các mẹ ơi 2 hum trc e đi siêu âm về đến nhà đi vệ sinh thì thấy ra dịch hồng khá nhiều. Sợ quá quay lại phòng khám thì bác sĩ bảo thai phát triển bình thường. K thấy ra dịch nữa. Về theo dõi 3 hôm sau k thấy ra thì quay lại ktra xem có vđ thì fai nhập viện. E về nhà nằm im luôn. Đêm qua tự dưng mơ chảy máu nhiều ơi là nhiều, tay thì cứ ôm bụng sợ quá tỉnh dậy mất ngủ cả đêm. Đến sáng hôm sau e đi vs ktra thì k thấy gì nhưng đến tầm 10h đi vs thì thấy ra máu đỏ kèm dịch. Sợ phát khóc vì vừa mơ đêm qua xong. 2 vc vội vàng xách nhau lên viện ktra thì bác sĩ kết luận bị ra máu là do có 1 cục polyp còn thai vẫn bt k có dấu hiệu doạ xảy. Bs khuyên là nên nằm viện theo dõi rùi lại bảo nằm cũng k giải quyết đc vđ gì vì thai e còn bé nên chưa can thiệp loại bỏ polyp đc. Phải chờ qua tuần thứ 12 mới làm đc. E hỏi có kiêng vận động k thì bs bảo e có nằm im trên giường thì vẫn ra máu bt. E lo quá. Có mẹ nào bị giống e mà em bé vẫn khoẻ mạnh k ạ? Cho e them chút động lực đỡ phải lo lắng ảnh hưởng đến bé :( bác sĩ có kê e thuốc đặt cyclogest 400mg. Nhưng giờ đặt âm đạo thì có sao k ạ? Có sợ chạm vào polyp làm nó vỡ k ạ? E vẫn đang uống duphaston vs elevit ạ