VC em lấy nhay hơn 1 năm rồi nhưng chưa có em bé. Bọn em ko hề dùng 1 biện pháp tránh thai nào cả các mẹ ạ. Cách đây 5 tháng, vc em đi khám. Kết quả là: tinh trùng của chồng em ok. Ngày em đi khám là khỏag ngày thứ 25-27 của kỳ nhưng BS soi vẫn thấy trứng. Sau đó em theo dõi trứng liên tục trong 3 tháng để thụ thai tự nhiên nhưng ko đc (vì có tháng BS bảo trứng của em rất đẹp và tốt :Smiling:). Đến tháng 9 vừa rồi, BS khuyên em nên đi chụp tử cung vòi trứng để xem có vấn đề gì ko. Em đi chụp thì 2 vòi trứng ko sao, phần lỗ cổ tử cung hơi bị dính thì phải (nhưng đã được BS thông rồi), phần tử cung (phần hình tam giác í ạ) thì bị lệch sang bên trái. BS bảo là ko sao, vẫn có khả năng có con tự nhiên đc. Nhưng mấy tháng nay rồi vẫn chả thấy gì cả. Buồn quá. Đi đâu ai cũng hỏi thăm làm em càng thấy buồn. Không biết có mẹ nào bị như em hoặc biết về trường hợp của em ko ạ. Tư vấn cho em với.

Thêm 1 vấn đề nữa là có tháng trứng của em ko có noãn, có tháng trứng lại tốt. Tại sao lại như vậy ạ?????? Hu hu hu hu hu

CHỜ MONG CON YÊU!!!!!