Tâm sự với các mẹ chút nha. Không biết các mẹ có bị giống em không, em hay bị viêm lắm ạ, nên cứ ngứa ngáy khó chịu suốt, mà chắc vì thế nên nó cũng bị 'khô' khi yêu nữa. Nhiều lúc chồng nhớ, cũng không thể làm ăn gì được. Mà nhiều mẹ uống thuốc tránh thai cũng bị viêm nha. Đến là khổ, mà đi chữa rồi, đặt thuốc khỏi được 1,2 tháng rồi lại bị lại.

Nhưng mà may quá! Từ khi chị đồng nghiệp bày cho em cách này, em thấy khỏi hẳn như không hề bệnh tật gì luôn. Người ngợm thơm tho mà 'chiều' chồng thoải mái. Cái đáng nói là cách này lại đơn giản lắm, em mách cho các chị cùng cảnh ngộ đây, đó chính là chữa bằng dầu dừa ạ. Cứ khi nào cảm thấy ngứa ngáy, khó chịu, ra những khí hư là em dùng ngay. Làm mấy ngày là khỏi, lại ngon lành.

Cách dùng dầu dừa như sau mẹ nhé

Các mẹ mua 1 lọ tinh dầu dừa nguyên chất, hoặc tự làm dầu dừa tại nhà cũng được. Dùng tinh dầu dừa ấy bôi trực tiếp vào vùng nhạy cảm, đều đặn 2 - 3 lần mỗi ngày.

Các chị biết không, dầu dừa nguyên chất có tác dụng rất tốt trong việc tiêu diệt nấm và vi khuẩn vùng bí mật. Quan trọng hơn, nó còn được chứng minh là chữa bệnh phụ khoa lâu dài và hoàn toàn không có tác dụng phụ. Em tìm hiểu thì biết:

- Trong dầu dừa có chứa nhiều chất béo bão hòa và vitamin E nên rất an toàn cho vùng tam giác, việc chữa nấm phụ khoa bằng dầu dừa vô cùng đơn giản và không mất nhiều thời gian.

- Ngoài tác dụng chữa nấm phụ khoa thì dầu dừa còn giúp tiêu diệt các vi khuẩn có hại giúp hạn chế và phòng ngừa được nhiều bệnh viêm nhiễm khác.

- Dầu dừa nguyên chất giúp dưỡng ẩm và dưỡng da, giúp 'chỗ kín' của chị em hồng hào, se khít hơn, từ đó cũng cảm thấy tự tin hơn.

- Tinh dầu dừa còn dùng làm chất bôi trơn trong quá trình yêu của vợ chồng một cách an toàn mà không hề gây ra bất cứ phản ứng phụ nào.

Ngoài ra, em còn biết được mấy cách chữa viêm nhiễm phụ khoa nữa đó. Các mẹ có thể tham khảo thêm nha:

* Chữa viêm nấm bằng sữa chua + dấm táo:

Sữa chung mang lại công dụng chữa nấm candida hiệu quả do trong nó chứa hàm lượng probiotic giúp kích thích vi khuẩn có lợi phát triển đồng thời các axit lactic trong sữa chua tác động giúp hạn chế sự sinh sôi của các vi khuẩn có hại.

Trong dấm táo chứa một lượng axit nhẹ vừa đủ để cân bằng độ pH trong môi trường âm đạo và loại bỏ vi nấm gây hại một cách hữu hiệu. Khi kết hợp giữa dấm táo và sữa chua sẽ giúp loại bỏ tình trạng ngứa âm đạo.

Cách làm: Dùng1/2 hộp sữa chua không đường trộn cùng với 1 – 2 thìa dấm táo sau đó cho thêm một ít nước sạch vào và dùng dung dịch này để rửa vùng kín tiếp đó rửa lại bằng nước sạch và lấy khăn sạch lau khô nhẹ nhàng.

* Kết hợp sữa chua + tỏi

Tỏi là một loại kháng sinh tự nhiên có công dụng diệt khuẩn và kháng viêm hiệu quả. Với việc chữa nấm candida chị em có thể dùng tỏi bằng cách chuẩn bị 1, 2 tép tỏi và 1 hộp sữa chua không đường. Giã nhuyễn tỏi sau đó chắt lấy nước rồi trộn đều cùng sữa chua sau đó cho thêm một chút nước sạch để pha loãng và dùng dung dịch này để rửa nhẹ nhàng bên ngoài vùng kín trong khoảng 5 phút rồi rửa lại bằng nước sạch và dùng khăn sạch lau khô. Thực hiện mỗi ngày 1 lần trước khi tắm để đạt được hiệu quả tốt.

Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Các chị em tham khảo thêm nha:

Chớ coi thường! NỔI HẠCH ở 3 chỗ này phải đi xét nghiệm ung thư ngay không hối hận không kịp

6 loại rau được khoa học chứng nhận là THẦN HỘ MỆNH CHO GAN, vừa thải sạch tinh mọi độc tố lại chữa bệnh gan nhiễm mỡ nhanh tức thì

Chị nào muốn khỏi hoàn toàn BỆNH TRĨ thì 'bơi' vào đây, em mách cho cách này, nặng tới mấy cũng khỏi mà không tốn một đồng

Ngâm chân trước khi đi ngủ chữa 12 loại bệnh

http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2017/07/pYnxNkVLqo-480x270.jpg