Trong trăm ngàn cái “tệ”sau khi lấy chồng thì em thấy có đúng 1 cái mà em khá ưng, đó là da mịn màng và hết sạch mụn. Em không biết cái này có đúng với tất cả các mẹ ở đây không nhưng nó hoàn toàn đúng với bản thân em.

Trước hồi còn con gái mặt em nhiều mụn lắm, cũng chưa nhiều nơi rồi, bôi nhiều loại mỹ phẩm rồi mà cũng không ăn thua. Khi mọi cách đều không thể cứu vãn nổi làn da “cóc” thì mẹ em an ủi: Không sao đâu con ạ, phụ nữ sau khi lấy chồng thay máu là hết mụn ngay ấy mà.

Em chả hiểu ý mẹ nói là gì, nhưng dù sao đó cũng là hi vọng cuối cùng  của em rồi. Niềm mong mỏi ấy cuối cùng cũng tới các mẹ ạ. Lấy chồng được nửa năm thì trộm vía chả làm gì da em dần hết mụn, giờ thì “xịn” rồi các mẹ ạ, tới mẹ đẻ còn không nhận ra con gái nữa, bà còn không tin mặt em lại hết được mụn nữa cơ.

Em có tìm hiểu báo đài rồi, hóa ra việc này cũng liên quan tới đời sống vợ chồng đấy ạ. Đặcbiệt, các bác sĩ còn chứng minh được rằng, một khi phụ nữ mà đã “đưa chân” vào đời sống vợ chồng với 'tình yêu' đong đầy rồi thì cơ thể chắc chắn sẽ có 3 thay đổi tích cực về SỨC KHỎE như sau:

hình ảnh

Ảnh minh họa. Nguồn; Internet

1. Cải thiện chất lượng giấc ngủ

Phụ nữ trải qua cuộc sống vợ chồng đúng cách có thể điều chỉnh cảm xúc bên trong, làm tan đi căng thẳng, mệt mỏi về thể chất. Nhờ vậy chúng ta sẽ không gặp phải tình trạng mất ngủ, mơ màng khi ngủ vào ban đêm ạ.

Điều này không còn xa lạ vì chính chị em có thể cảm nhận được. Giấc ngủ ngon và sâu là một trong những điều tuyệt vời nhất của sức khỏe con người, nhất là phụ nữ (vì nó cũng ảnh hưởng trực tiếp tới sức khỏe)

2. Giảm thiểu bệnh phụ khoa

Phụ nữ ít nhiều sẽ mắc một số bệnh vùng nhạy cảm vì thường không chú ý đến việc vệ sinh. Trong khi đó vùng nhạy cảm rất dễ khiến vi khuẩn xâm nhập vào cơ thể chúng ta gây tổn thương, lâu dần sẽ mắc các bệnh viêm nhiễm phụ khoa.

Khi có sự gần gũi của vợ chồng thì phụ nữ sẽ chú ý hơn tới việc vệ sinh vùng nhạy cảm và thường xuyên làm chúng hơn. Vì vậy có thể giảm nguy cơ mắc các bệnh phụ khoa. Tất nhiên nó phải dựa trên việc cả 2 cùng có sức khỏe tốt, đời sống vợ chồng chung thủy, và thực hiện yêu thương đúng cách, đúng khoa học.

hình ảnh

Ảnh minh họa. Nguồn; Internet

3. Hàng loạt bệnh vặt như cảm cúm, đau đầu, mệt mỏi đều được kiểm soát

Khi có đời sống vợ chồng hạnh phúc với việc 'yêu' đầy đủ, sức khỏe nền tảng chung của phụ nữ tốt lên kèm theo hệ miễn dịch như được tăng cường súc mạnh. Phần lớn số phụ nữ này luôn cảm thấy tràn đầy năng lượng và không có các dấu hiệu như đau đầu, mệt mỏi không rõ nguyên nhân, kể cả những người hay bị như vậy trước đó.

4. Thay đổi nội tiết giúp da căng mịn, khỏe mạnh

Phụ nữ sau khi bước vào cuộc sống vợ chồng có thể điều hòa lượng nội tiết trong cơ thể, thúc đẩy tuần hoàn máu, thúc đẩy sự tồn tại của các tế bào trong cơ thể, làm cho làn da của chúng ta trở nên mịn màng, đàn hồi, có thể khiến cơ thể trẻ lâu hơn. Tình trạng da mặt, mụn của phụ nữ sẽ tốt hơn rất nhiều.

Sau khi lấy chồng, lấy vợ, một số người trở lên xinh đẹp hơn, da hết mụn, mịn màng hơn là hoàn toàn có thật. Lợi ích sức khỏe từ việc vợ chồng gần gũi cũng được khoa học chứng minh rồi. Vì vậy các chị em nên cân nhắc nha, còn bản thân em sau khi mặt hết mụn thì em thấy lấy chồng vậy là hời rồi ạ.

Nguồn tổng hợp