Con sắp vào lớp Một đến nơi nhưng trước đó vợ chồng em vẫn băn khoăn mãi cái vụ chọn trường. Hồi trước em từng suy nghĩ rất nhiều đến việc có nên cho con học trường quốc tế hay không, ông chồng thì lo lắng đủ kiểu vì sợ con học quốc tế dễ quên tiếng mẹ đẻ, em thì lại muốn con có môi trường thoải mái, hiện đại và được rèn luyện tiếng Anh tự nhiên ngay từ khi còn nhỏ nên nghiêng về phía quốc tế nhiều hơn. Thế là sau hàng trăm lần tranh luận rồi bàn tới bàn lui đủ kiểu, tụi em cũng đã thống nhất sẽ cho con học trường quốc tế song ngữ.

Giờ thì lại chuyển sang một giai đoạn "vật vã" mới đó là tìm trường cho con. Em có đi tham quan và đọc review một số nơi nhưng thực sự chưa ưng ý bất cứ trường nào hết. Ai biết trường quốc tế song ngữ cho bé lớp Một nào ổn ở khu vực quận 10 hay quận 3 thì chỉ em với! Hôm trước thì có một nhỏ bạn nói em tham khảo trường VAS thử, em xem qua thấy nhiều cơ sở quá chừng, có cả cơ sở sở quận 10 nhìn cực to và đẹp, hơi bị hoành tráng luôn nên cũng để ý trường này rồi nè. Mẹ nào có con đang học ở VAS quận 10 cho em xin review với ạ. Đang hè đáng lẽ phải được vi vu đi chơi các kiểu nhưng vẫn chưa tìm được trường cho con vào lớp Một nên em stress ghê nơi!