Chào cả nhà, mình có con 5 tuổi và 2 đứa cháu họ, một đứa lớp 7 và một đứa lớp 11, thường thì gia đình chỉ quy định cho các cháu sử dụng máy tính và internet khoảng 2h đồng hồ mỗi ngày, nhưng do bận công việc nên không thể kiểm soát nổi thời gian thực sự các cháu sử dụng. Tất nhiên nếu các cháu nghe lời thì không đáng ngại nhưng vẫn thấy không an toàn vì sợ lấn sang thời gian các cháu học hành

Ngoài ra, còn những mối nguy hiểm khác mà bản thân các cháu chưa thể nhận diện được, các địa chỉ web đen, những game online và offline không phù hợp với lứa tuổi, các cháu tham gia mạng xã hội, diễn đàn và chát chít làm quen rất nhiều bạn bè trên mạng, khó có thể xác định bạn tốt hay xấu, Nói không may các cháu có thể gặp bạn xấu dụ dỗ chơi bời, bỏ học thì là cả một thảm hoạ. Con mình rồi lại con người ta nữa, mang tiếng không hay.

Nay có anh chị hay cô bác nào có giải pháp giúp tôi vấn đề này thực sự rất cảm kích.

Tôi cũng có tham khảo nhiều cách, cả các tiện ích được cung cấp sẵn nhưng vẫn thấy không ổn nhiều chỗ.

Có ai biết phần mềm nào quản lý trẻ em tốt mà đơn giản thì chia sẻ với nhé!